grub 1.97+20100124 - en to vi translation catalogue (241 entries)

en: %s appears to contain a %s filesystem which isn't known to reserve space for DOS-style boot.  Installing GRUB there could result in FILESYSTEM DESTRUCTION if valuable data is overwritten by grub-setup (--skip-fs-probe disables this check, use at your own risk)
vi: Có vẻ là %s chứa một hệ thống tập tin %s mà (theo thông tin hiện thời) không dành riêng sức chứa cho sự khởi động kiểu DOS. Vì thế việc cài đặt GRUB vào đó có thể gây ra HỆ THỐNG TẬP TIN BỊ HỦY nếu dữ liệu quan trọng bị ghi đè bởi tiến trình thiết lập GRUB (grub-setup). Tuỳ chọn « --skip-fs-probe » tắt hàm kiểm tra này: hãy tự chịu trách nhiệm khi sử dụng nó.

en: %s, with Linux %s
vi: %s, với Linux %s

en: %s, with Linux %s (recovery mode)
vi: %s, với Linux %s (chế độ phục hồi)

en: %s, with kFreeBSD %s
vi: %s, với kFreeBSD %s

en: - Label "%s"
vi: - Nhãn « %s »

en: - Last modification time %d-%02d-%02d %02d:%02d:%02d %s
vi: - Sửa đổi cuối cùng %d-%02d-%02d %02d:%02d:%02d %s

en: -l | -r | [-s] grubdev osdisk.
vi: -l | -r | [-s] grubdev đĩa_chứa_HĐH.

en: ADDR
vi: ĐỊA_CHỈ

en: ADDR VALUE [MASK]
vi: ĐỊA_CHỈ GIÁ_TRỊ [BỘ_LỌC]

en: Ask for file name to reboot from.
vi: Yêu cầu tên tập tin từ đó cần khởi động lại.

en: Boot an operating system.
vi: Khởi động một hệ điều hành.

en: Boot into single mode.
vi: Khởi động vào chế độ người dùng đơn.

en: Boot legacy system.
vi: Khởi động hệ thống thừa tự.

en: Boot with debug messages.
vi: Khởi động với thông điệp gỡ lỗi.

en: Boot with verbose messages.
vi: Khởi động với thông điệp chi tiết.

en: Booting a command list
vi: Đang khởi động một danh sách câu lệnh

en: Change configured devices.
vi: Thay đổi các thiết bị được cấu hình.

en: Check Alt key.
vi: Kiểm tra phím Alt.

en: Check Control key.
vi: Kiểm tra phím Control.

en: Check SMART health status.
vi: Kiểm tra trạng thái lành mạnh SMART.

en: Check Shift key.
vi: Kiểm tra phím Shift.

en: Check for CPU features.
vi: Kiểm tra có các tính năng CPU.

en: Check for long mode flag (default).
vi: Kiểm tra có cờ chế độ dài (mặc định).

en: Check key modifier status.
vi: Kiểm tra trạng thái về phím bổ trợ.

en: Check power mode.
vi: Kiểm tra chế độ điện năng.

en: Clear the screen.
vi: Xoá màn hình.

en: Command to display/set current datetime.
vi: Câu lệnh để hiển thị hay lập ngày/giờ hiện thời.

en: Compare two files.
vi: So sánh hai tập tin.

en: DEVICE
vi: THIẾT_BỊ

en: DEVICE [PARTITION[+/-[TYPE]]] ...
vi: THIẾT_BỊ [PHÂN_VÙNG[+/-[KIỂU]]] ...

en: DIRECTORY [OSBundleRequired]
vi: THƯ_MỤC [bó_HĐH_yêu_cầu]

en: Delete the loopback device entry.
vi: Xoá mục nhập thiết bị mạch nội bộ.

en: Determine driver.
vi: Quyết định trình điều khiển.

en: Determine filesystem UUID.
vi: Quyết định UUID hệ thống tập tin.

en: Determine filesystem label.
vi: Quyết định nhãn hệ thống tập tin.

en: Determine filesystem type.
vi: Quyết định kiểu hệ thống tập tin.

en: Determine partition map type.
vi: Quyết định kiểu sơ đồ phân vùng.

en: Device %s:
vi: Thiết bị %s:

en: Disable ACPI.
vi: Tắt ACPI.

en: Disable SMP.
vi: Tắt SMP.

en: Disable all boot output.
vi: Tắt tất cả các kết xuất khởi động.

en: Disable/enable SMART (0/1).
vi: Bật/tắt SMART (0/1).

en: Display a line of text.
vi: Hiển thị một dòng văn bản.

en: Display output on all consoles.
vi: Hiển thị kết xuất trên tất cả các bàn giao tiếp.

en: Display the usage of this command and exit.
vi: Hiển thị cách sử dụng lệnh này, sau đó thoát.

en: Display this help and exit.
vi: Hiển thị trợ giúp này, sau đó thoát.

en: Do not output the trailing newline.
vi: Đừng xuất ký tự dòng mới theo sau.

en: Do not print messages.
vi: Đừng hiển thị thông điệp.

en: Do not use APM to halt the computer.
vi: Đừng dùng APM để tạm dừng lại chạy máy tính.

en: Do nothing, successfully.
vi: Không làm gì, một cách thành công.

en: Do nothing, unsuccessfully.
vi: Không làm gì, một cách không thành công.

en: Don't display boot diagnostic messages.
vi: Đừng hiển thị các thông điệp chẩn đoán khởi động.

en: Don't load host tables specified by comma-separated list.
vi: Đừng nạp các bảng chủ chỉ rõ trong danh sách định giới bằng dấu phẩy.

en: Don't reboot, just halt.
vi: Đừng khởi động lại, chỉ tạm dừng lại.

en: Don't update EBDA. May fix failures or hangs on some. BIOSes but makes it ineffective with OS not receiving RSDP from GRUB.
vi: Đừng cập nhật EBDA. Có thể sửa chữa trường hợp thất bại hoặc bị treo trên một số BIOS nào đó, nhưng mà làm cho không có kết quả khi HĐH không nhận RDSP từ GRUB.

en: Dump contents of ATA IDENTIFY sector.
vi: Đổ nội dung của rãnh ghi IDENTIFY (nhận diện) kiểu ATA.

en: Dump memory.
vi: Đổ vùng nhớ.

en: Dump the contents of a file or memory.
vi: Đổ nội dung của một tập tin hay vùng nhớ.

en: ESC at any time exits.
vi: Phím ESC lúc nào cũng thoát.

en: EXPRESSION
vi: BIỂU_THỨC

en: EXPRESSION ]
vi: BIỂU_THỨC ]

en: Enable interpretation of backslash escapes.
vi: Hiệu lực khả năng biên dịch ký tự thoát xuyệc ngược.

en: Enter in KDB on boot.
vi: Vào KDB khi khởi động.

en: Enter password:
vi: Gõ mật khẩu :

en: Enter username:
vi: Gõ tên người dùng:

en: Evaluate an expression.
vi: Ước lượng một biểu thức.

en: Exit from GRUB.
vi: Thoát khỏi GRUB.

en: Expose v1 tables.
vi: Phơi bày các bảng phiên bản 1.

en: Expose v2 and v3 tables.
vi: Phơi bày các bảng phiên bản 2 và 3.

en: FILE
vi: TỆP

en: FILE1 FILE2
vi: TỆP1 TỆP2

en: Fake BIOS.
vi: BIOS giả.

en: Filesystem cannot be accessed
vi: Không thể truy cập được đến hệ thống tập tin

en: Filesystem type %s
vi: Hệ thống tập tin kiểu %s

en: Fix video problem.
vi: Sửa chữa vấn đề ảnh động.

en: Freeze ATA security settings until reset.
vi: Làm đông đặc thiết lập bảo mật ATA đến khi đặt lại.

en: GNU GRUB  version %s
vi: GNU GRUB phiên bản %s

en: GRUBUUID [VARNAME]
vi: UUID_GRUB [TÊN_BIẾN]

en: Get/set ATA disk parameters.
vi: Lấy/lập các tham số đĩa ATA.

en: Halt the system, if possible using APM.
vi: Tạm dừng lại chạy máy tính, nếu có thể, dùng APM.

en: Halts the computer.  This command does not work on all firmware implementations.
vi: Tạm dừng lại chạy máy tính. Câu lệnh này không có tác động trên mọi bản thực hiện phần vững.

en: Interruptible with ESC.
vi: Gián đoạn được với phím ESC.

en: Invalid device `%s'.
vi: Thiết bị không đúng « %s ».

en: Invoke user configuration routing.
vi: Gọi chức năng định tuyến tùy theo cấu hình người dùng.

en: List PCI devices.
vi: Liệt kê cạc thiết bị PCI.

en: List all files.
vi: Liệt kê tất cả các tập tin.

en: List devices and files.
vi: Liệt kê các thiết bị và tập tin.

en: List memory map provided by firmware.
vi: Liệt kê các sơ đồ vùng nhớ được phần vững cung cấp.

en: List variables from environment block file.
vi: Liệt kê các biến từ tập tin khối môi trường.

en: Load 64-bit XNU image.
vi: Nạp ảnh XNU 64-bit.

en: Load BIOS dump.
vi: Nạp bản đổ BIOS.

en: Load FreeBSD env.
vi: Nạp env. (môi trường?) FreeBSD.

en: Load FreeBSD kernel module (ELF).
vi: Nạp mô-đun hạt nhân FreeBSD (ELF).

en: Load FreeBSD kernel module.
vi: Nạp mô-đun hạt nhân FreeBSD.

en: Load Linux.
vi: Nạp Linux.

en: Load XNU extension directory.
vi: Nạp thư mục phần mở rộng XNU.

en: Load XNU extension package.
vi: Nạp gói mở rộng XNU.

en: Load XNU extension.
vi: Nạp phần mở rộng XNU.

en: Load XNU hibernate image.
vi: Nạp ảnh ngủ đông XNU.

en: Load XNU image.
vi: Nạp ảnh XNU.

en: Load a multiboot 2 kernel.
vi: Nạp một hạt nhân đa khởi động (multiboot) 2.

en: Load a multiboot kernel.
vi: Nạp một hạt nhân đa khởi động (multiboot).

en: Load a multiboot module.
vi: Nạp một mô-đun đa khởi động (multiboot).

en: Load a splash image for XNU.
vi: Nạp một ảnh giật gân cho XNU.

en: Load another boot loader.
vi: Nạp một bộ nạp khởi động khác.

en: Load another config file without changing context.
vi: Nạp một tập tin cấu hình khác mà không thay đổi ngữ cảnh.

en: Load another config file.
vi: Nạp một tập tin cấu hình khác.

en: Load device-properties dump.
vi: Nạp bản đổ các thuộc tính thiết bị (device-properties).

en: Load host ACPI tables and tables specified by arguments.
vi: Nạp các bảng ACPI chủ và các bảng được đối số chỉ rõ.

en: Load initrd.
vi: Nạp initrd.

en: Load kernel of FreeBSD.
vi: Nạp hạt nhân FreeBSD.

en: Load kernel of NetBSD.
vi: Nạp hạt nhân NetBSD.

en: Load kernel of OpenBSD.
vi: Nạp hạt nhân OpenBSD.

en: Load only tables specified by comma-separated list.
vi: Nạp chỉ bảng chủ chỉ rõ trong danh sách định giới bằng dấu phẩy.

en: Load variables from environment block file.
vi: Nạp các biến từ tập tin khối môi trường.

en: Loading Linux %s ...
vi: Đang nạp Linux %s ...

en: Loading initial ramdisk ...
vi: Đang nạp đĩa RAM đầu tiên ...

en: Loading kernel of FreeBSD %s ...
vi: Đang nạp hạt nhân của FreeBSD %s ...

en: MODULE
vi: MÔ-ĐUN

en: Make a device of a file.
vi: Tạo thiết bị từ một tập tin.

en: Manage the BIOS drive mappings.
vi: Quản lý các sự ánh xạ ổ đĩa BIOS.

en: Minimal BASH-like line editing is supported. For the first word, TAB lists possible command completions. Anywhere else TAB lists possible device or file completions. %s
vi: Cũng hỗ trợ chức năng chỉnh sửa dòng kiểu BASH cực tiểu. Đối với từ đầu tiên thì phím TAB liệt kê các sự điền nốt lệnh có thể làm. Ở bất cứ nơi khác nào, phím TAB liệt kê các sự điền nốt thiết bị hay tập tin có thể làm. %s

en: NUMBER_OF_SECONDS
vi: SỐ_CÁC_GIÂY

en: No device is specified.
vi: Chưa ghi rõ thiết bị.

en: PARTITION COMMANDS
vi: PHÂN_VÙNG CÁC_LỆNH

en: Partition %s:
vi: Phân vùng %s:

en: Perform both direct and reverse mappings.
vi: Ánh xạ bằng cả hai cách trực tiếp và ngược lại.

en: Play a tune.
vi: Phát một giai điệu.

en: Possible arguments are:
vi: Các đối số có thể dùng:

en: Possible commands are:
vi: Các câu lệnh có thể chạy:

en: Possible devices are:
vi: Các thiết bị có thể dùng:

en: Possible files are:
vi: Các tập tin có thể dùng:

en: Possible partitions are:
vi: Các phân vùng có thể dùng:

en: Possible things are:
vi: Các điều có thể dùng:

en: Press any key to continue...
vi: Bấm bất cứ phím nào để tiếp tục...

en: Press enter to boot the selected OS, 'e' to edit the commands before booting or 'c' for a command-line.
vi: Bấm phím Enter để khởi động HĐH được chọn, phím « e » để chỉnh sửa câu lệnh trước khi khởi động, hoặc phím « c » để truy cập đến dòng lệnh.

en: Press enter to boot the selected OS, 'e' to edit the commands before booting or 'c' for a command-line. ESC to return previous menu.
vi: Bấm phím Enter để khởi động HĐH được chọn, phím « e » để chỉnh sửa câu lệnh trước khi khởi động, phím « c » để truy cập đến dòng lệnh, hoặc phím ESC để trở về trình đơn trước.

en: Print a block list.
vi: In ra một danh sách cấm.

en: Print drive identity and settings.
vi: In ra sự nhận diện và thiết lập về ổ đĩa.

en: Print sizes in a human readable format.
vi: In kích cỡ theo một định dạng cho người đọc được.

en: Read byte from ADDR.
vi: Đọc byte từ ĐỊA_CHỈ.

en: Read dword from ADDR.
vi: Đọc dword từ ĐỊA_CHỈ.

en: Read only LENGTH bytes.
vi: Đọc chỉ DÀI byte.

en: Read word from ADDR.
vi: Đọc từ từ ĐỊA_CHỈ.

en: Reboot the computer.
vi: Khởi động lại máy tính.

en: Remove a module.
vi: Gỡ bỏ một mô-đun nào đó.

en: Reset all mappings to the default values.
vi: Đặt lại mỗi sự ánh xạ thành giá trị mặc định.

en: Retrieve device info.
vi: Lấy thông tin về thiết bị.

en: Return to Open Firmware prompt.
vi: Trở về dấu nhắc Phần vững Mở (Open Firmware).

en: Save read value into variable VARNAME.
vi: Lưu giá trị đọc vào biến TÊN_BIẾN.

en: Save variables to environment block file.
vi: Lưu các biến vào tập tin khối môi trường.

en: Say "Hello World".
vi: Nói « Chào thế giới ».

en: Search devices by UUID. If VARIABLE is specified, the first device found is set to a variable.
vi: Quét các thiết bị theo UUID (mã nhận diện duy nhất). Chỉ rõ BIẾN thì thiết bị được tìm thứ nhất được lập thành một biến.

en: Search devices by file. If VARIABLE is specified, the first device found is set to a variable.
vi: Quét các thiết bị theo tập tin. Chỉ rõ BIẾN thì thiết bị được tìm thứ nhất được lập thành một biến.

en: Search devices by label. If VARIABLE is specified, the first device found is set to a variable.
vi: Quét các thiết bị theo nhãn. Chỉ rõ BIẾN thì thiết bị được tìm thứ nhất được lập thành một biến.

en: Set Advanced Power Management
    (1=low, ..., 254=high, 255=off).
vi: Lập sự quản lý điện năng cấp cao (Advanced Power Management)
    (1=thấp, ..., 254=cao, 255=tắt).

en: Set Automatic Acoustic Management
    (0=off, 128=quiet, ..., 254=fast).
vi: Lập sự tự động quản lý âm thanh (Automatic Acoustic Management)
    (0=tắt, 128=im, ..., 254=nhanh).

en: Set OEMID of RSDP, XSDT and RSDT.
vi: Lập OEMID của RSDP, XSDT và RSDT.

en: Set OEMTABLE ID of RSDP, XSDT and RSDT.
vi: Lập mã số OEMTABLE ID của RSDP, XSDT và RSDT.

en: Set OEMTABLE revision of RSDP, XSDT and RSDT.
vi: Lập bản sửa đổi OEMTABLE của RSDP, XSDT và RSDT.

en: Set a variable to return value.
vi: Lập một biến để trả lại giá trị.

en: Set creator field of RSDP, XSDT and RSDT.
vi: Lập trường trình tạo của RSDP, XSDT và RSDT.

en: Set creator revision of RSDP, XSDT and RSDT.
vi: Lập bản sửa đổi trình tạo của RSDP, XSDT và RSDT.

en: Set drive to sleep mode.
vi: Lập ổ đĩa thành chế độ ngủ.

en: Set drive to standby mode.
vi: Lập ổ đĩa thành chế độ chờ.

en: Set root device.
vi: Lập thiết bị gốc.

en: Set standby timeout
    (0=off, 1=5s, 2=10s, ..., 240=20m, 241=30m, ...).
vi: Lập thời hạn trạng thái chờ
    (0=tắt, 1=5giây, 2=10giây, ..., 240=20phút, 241=30phút, ...).

en: Set the serial port address.
vi: Lập địa chỉ của cổng nối tiếp.

en: Set the serial port parity.
vi: Lập tính chẵn lẻ của cổng nối tiếp.

en: Set the serial port speed.
vi: Lập tốc độ của cổng nối tiếp.

en: Set the serial port stop bits.
vi: Lập các bit dừng của của cổng nối tiếp.

en: Set the serial port word length.
vi: Lập chiều dài từ của cổng nối tiếp.

en: Set the serial unit.
vi: Lập đơn vị nối tiếp.

en: Set user password (plaintext). Unrecommended and insecure.
vi: Lập mật khẩu người dùng (chữ rõ). KHÔNG AN TOÀN !

en: Set variable with user input.
vi: Lập biến dùng đầu vào người dùng.

en: Show a help message.
vi: Hiển thị một thông điệp trợ giúp.

en: Show a long list with more detailed information.
vi: Hiển thị một danh sách dài chứa thông tin bổ sung.

en: Show loaded modules.
vi: Hiển thị các mô-đun được nạp.

en: Show the contents of a file.
vi: Hiển thị nội dung của một tập tin.

en: Show the current mappings.
vi: Hiển thị các sự ánh xạ hiện thời.

en: Show this message.
vi: Hiển thị thông điệp này.

en: Skip offset bytes from the beginning of file.
vi: Bỏ qua các byte bù từ đầu tập tin.

en: Specify filename.
vi: Ghi rõ tên tập tin.

en: Supress normal output (warnings remain).
vi: Thu hồi kết xuất thông thường (vẫn còn hiển thị cảnh báo).

en: Test USB support.
vi: Thử khả năng hỗ trợ USB.

en: Test video subsystem.
vi: Thử hệ thống phụ ảnh động.

en: The highlighted entry will be executed automatically in %ds.
vi: Mục nhập được tô sáng sẽ được tự động thực hiện trong %d giây.

en: Transform 64-bit UUID to format suitable for XNU.
vi: Chuyển dạng UUID 64-bit sang một định dạng thích hợp với XNU.

en: Try `%s --help' for more information.
vi: Hãy thử chạy câu lệnh trợ giúp « %s --help » để tìm thêm thông tin.

en: USER PASSWORD
vi: NGƯỜI_DÙNG MẬT_KHẨU

en: Unknown extra argument `%s'.
vi: Không nhân ra đối số bổ sung « %s ».

en: Unload PXE environment.
vi: Bỏ nạp môi trường PXE.

en: Usage:
vi: Sử dụng:

en: Use CDROM as root.
vi: Dùng ĐĨA_CD làm gốc.

en: Use GDB remote debugger instead of DDB.
vi: Dùng bộ gỡ lỗi GDB từ xa thay cho DDB.

en: Use compiled-in rootdev.
vi: Dùng thiết bị khởi động (rootdev) được biên dịch vào.

en: Use serial console.
vi: Dùng bàn giao tiếp kiểu nối tiếp.

en: Use the %C and %C keys to select which entry is highlighted.
vi: Dùng phím %C và %C để chọn mục nhập nào cần tô sáng.

en: Verbose countdown.
vi: Đếm ngược với chi tiết.

en: Wait for a specified number of seconds.
vi: Đợi trong vòng một số các giây được ghi rõ.

en: Wait for keypress after every line of output.
vi: Đợi cú bấm phím sau khi kết xuất mỗi dòng.

en: Warning: invalid background color `%s'
vi: Cảnh báo : gặp màu nền không đúng « %s »

en: Warning: invalid foreground color `%s'
vi: Cảnh báo : gặp màu cảnh gần không đúng « %s »

en: Warning: syntax error (missing slash) in `%s'
vi: Cảnh báo : gặp lỗi cú pháp (dấu xuyệc còn thiếu) trong « %s »

en: Write byte VALUE to ADDR.
vi: Ghi GIÁ_TRỊ byte vào ĐỊA_CHỈ.

en: Write dword VALUE to ADDR.
vi: Ghi GIÁ_TRỊ dword vào ĐỊA_CHỈ.

en: Write word VALUE to ADDR.
vi: Ghi GIÁ_TRỊ từ vào ĐỊA_CHỈ.

en: [-1|-2] [--exclude=TABLE1,TABLE2|--load-only=table1,table2] FILE1 [FILE2] [...]
vi: [-1|-2] [--exclude=BẢNG1,BẢNG2|--load-only=bảng1,bảng2] TẬP_TIN1 [TẬP_TIN2] [...]

en: [-e|-n] STRING
vi: [-e|-n] CHUỖI

en: [-f FILE]
vi: [-f TỆP]

en: [-f FILE] variable_name [...]
vi: [-f TỆP] tên_biến [...]

en: [ENVVAR]
vi: [BIẾN_MÔI_TRƯỜNG]

en: [OPTIONS] DISK
vi: [TÙY_CHỌN ...] ĐĨA

en: [OPTIONS] FILE_OR_DEVICE
vi: [TÙY_CHỌN ...] TẬP_TIN_HAY_THIẾT_BỊ

en: [PATTERN ...]
vi: [MẪU ...]

en: [[year-]month-day] [hour:minute[:second]]
vi: [[năm-]tháng-ngày] [giờ:phút[:giây]]

en: attempting to read the core image `%s' from GRUB
vi: đang thử đọc ảnh lõi « %s » từ GRUB

en: attempting to read the core image `%s' from GRUB again
vi: đang thử đọc ảnh lõi « %s » từ GRUB lần nữa

en: cannot compress the kernel image
vi: không thể nén ảnh hạt nhân

en: cannot guess the root device. Specify the option `--root-device'
vi: không chẩn đoán được thiết bị gốc. Hãy ghi rõ nó dùng tuỳ chọn « --root-device »

en: cannot open %s
vi: không mở được %s

en: cannot open `%s'
vi: không thể mở « %s »

en: cannot read `%s' correctly
vi: không thể đọc « %s » cho đúng

en: core image is too big (%p > %p)
vi: ảnh lõi quá lớn (%p > %p)

en: diskboot.img size must be %u bytes
vi: Kích cỡ diskboot.img phải là %u byte.

en: embedding is not possible, but this is required when the root device is on a RAID array or LVM volume
vi: không thể nhúng được, nhưng mà chức năng này cần thiết khi thiết bị gốc nằm trên một mảng RAID hay khối tin LVM

en: failed to read the first sector of the core image
vi: lỗi đọc rãnh ghi thứ nhất của ảnh lõi

en: failed to read the rest sectors of the core image
vi: lỗi đọc các rãnh ghi còn lại của ảnh lõi

en: invalid root device `%s'
vi: thiết bị gốc không đúng « %s »

en: no terminator in the core image
vi: ảnh lõi không chứa dấu chấm dứt

en: non-sector-aligned data is found in the core file
vi: trong tập tin lõi tìm được dữ liệu không phải được sắp hàng theo rãnh ghi

en: not loaded
vi: chưa nạp

en: prefix is too long
vi: tiền tố quá dài

en: the core image is too big
vi: ảnh lõi quá lớn

en: the core image is too small
vi: ảnh lõi quá nhỏ

en: the first sector of the core file is not sector-aligned
vi: rãnh ghi thứ nhất của tập tin lõi không phải được sắp hàng theo rãnh ghi

en: the sectors of the core file are too fragmented
vi: trong tập tin lõi, các rãnh ghi bị phân mảnh quá

en: the size of `%s' is not %u
vi: « %s » không có kích cỡ %u

en: the size of `%s' is too large
vi: « %s » có kích cỡ quá lớn

en: the size of `%s' is too small
vi: « %s » có kích cỡ quá nhỏ

en: unable to identify a filesystem in %s; safety check can't be performed
vi: không nhận ra được một hệ thống tập tin trong %s nên không thực hiện tiến trình kiểm tra tính an toàn
