aptitude - en to mr translation catalogue (782 entries)

en: 
     Tasks are groups of packages which provide an easy way to select a predefined set of packages for a particular purpose.
mr: 
    नेमून दिलेली अवघड कामे (टास्क्स) म्हणजे विशिष्ट कामासाठी पॅकेजेसचा पूर्वव्याखित संच निवडण्याचा सोपा मार्ग पुरवणारे पॅकेजेसचे गट आहेत.

en: 
    Dependency information will be shown.
mr: 
    अवलंबित्व माहिती दाखवली जाईल.

en: 
    Dependency information will not be shown.
mr: 
    अवलंबित्व माहिती दाखवली जाणार नाही

en: 
    Size changes will be shown.
mr: 
    आकारातील बदल दाखवले जातील.

en: 
    Size changes will not be shown.
mr: 
    आकारातील बदल दाखवले जाणार नाहित.

en: 
    Versions will be shown.
mr: 
    आवृत्त्या दाखवल्या जातील.

en: 
    Versions will not be shown.
mr: 
    आवृत्त्या दाखवल्या जाणार नाहीत.

en:                   This aptitude does not have Super Cow Powers.
mr: ह्या प्रवृत्तीत सुपर काऊ पॅावर्स (श्रेष्ठ गाय शक्ती) नाहीत.

en:        aptitude [options] <action> ...
mr: नैसर्गिक कल (पर्याय) < कृती >----

en:   %S*%N %s [version %s]%n
mr: %S*%N %s [आवृत्ती version %s]%n

en:   Actions (if none is specified, aptitude will enter interactive mode):
mr: कृती (काहीच नमूद केले नसल्यास, कल परस्परसहभागी पध्दत प्रविष्ट करेल)ः:

en:   Options:
mr: पर्याय ः

en:  (provided by %F)
mr: %Fने तजवीज केली

en:  -D             Show the dependencies of automatically changed packages.
mr: -D स्वयंचलितपणे बदललेल्या पॅकेजेसची परावलंबित्वे दाखवा.

en:  -V             Show which versions of packages are to be installed.
mr:   -V   पॅकेजेसच्या कोणत्या आवृत्त्या संस्थापित करायच्या आहेत ते दाखवा.

en:  -d             Only download packages, do not install or remove anything.
mr: -d पॅकेजेस फक्त डाउनलोड करते (उतरवून घेते), संस्थापित करीत नाही किंवा काहीही काढून टाकत नाही.

en:  -f             Aggressively try to fix broken packages.
mr: -f  भंगलेली पॅकेजेस दुरूस्त करण्याचा जोरदार प्रयत्न करा.

en:  -s             Simulate actions, but do not actually perform them.
mr: -s   कृतींची नक्कल करते, परंतु प्रत्यक्षात त्या कृती करत नाही.

en:  [ %i%% ] (%sB/s, %s remaining)
mr: [ %i%% ] (%sB/s, %s उरले आहे)

en:  [ %i%% ] (stalled)
mr: [ %i%% ] बंद पडले)

en:  [Working]
mr: (काम करीत आहे)

en:  [held]
mr: (तसेच धरुन ठेवले)

en:  forbid-version - Forbid aptitude from upgrading to a specific package version.
mr: निषिध्द -आवृत्ती -प्रवृत्तीला विशिष्ट पॅकेजची सुधारित आवृत्ती काढण्यास मनाई करा

en:  or
mr: किंवा

en:  which is a virtual package.
mr: जे एक आभासी पॅकेज आहे.

en: "%s" exists in the package database, but it is not a
    real package and no package provides it.
mr: "%s"पॅकेज माहिती संचात अस्तित्वात आहे, परंतू ते खरे (वास्तव) पॅकेज नाही व कोणतेही पॅकेज तसे पुरवत नाही.

en: "%s" is a virtual package provided by:
mr: "%s" हे आभासी पॅकेज ः
     ने पुरवलेले  आहे.

en: #Broken
mr: भंगलेले किंवा तुडलेले

en: %B%s%b cannot be upgraded now, but if it could be, it would still be held at version %B%s%b.
mr: %B%s%b पुढील आवृत्तीत करु शकत नाही, पण जर केली ,तर ती %B%s%b या आवृत्तीतच करता येईल.

en: %B%s%b could be upgraded to version %B%s%b, but it is being held at version %B%s%b.
mr: %B%s%b मध्ये %B%s%b ला पुढील आवृत्तीत करता येईल, पण ते %B%s%bमध्ये आवृत्तीत झाले आहे.

en: %B%s%b is currently installed.
mr: %B%s%b सध्या संस्थापित केले आहे.

en: %B%s%b is not currently installed.
mr: %B%s%b चे काही अवलंबित्व पूर्ण झालेले नाही

en: %B%s%b was installed automatically;  it is being removed because all of the packages which depend upon it are being removed:
mr: %B%s%b आपोआप संस्थापित केली, ती काढून टाकली कारणत्याच्या वर अवलंबून असणारी सर्व पॅकेजेस काढून टाकण्यात आली.

en: %B%s%b will be automatically installed to satisfy the following dependencies:
mr: %B%s%b खालील अवलंबित पूर्ण करण्यासाठी आपोआप संस्थापित केली

en: %B%s%b will be automatically removed because of dependency errors:
mr: %B%s%b आपोआप काढून टाकली कारण अवलंबित त्रुटी

en: %B%s%b will be downgraded.
mr: %B%s%b डाउनग्रेड होईल

en: %B%s%b will be installed.
mr: %B%s%b संस्थापित होतील होईल.

en: %B%s%b will be re-installed.
mr: %B%s%b पुर्नसंस्थापित होईल.

en: %B%s%b will be removed.
mr: %B%s%b काढून टाकले जाईल.

en: %B%s%b will not be upgraded to the forbidden version %B%s%b.
mr: %B%s%b फाॅरबीडन आवृत्ती मध्ये %B%s%b पुढील आवृत्तीत केले जाणार नाही.

en: %B%s%b will not be upgraded to version %B%s%b, to avoid breaking the following dependencies:
mr: %B%s%b खालील अवलंबित्वांचे खंडन न होऊ देण्यासाठी %B%s%b आवृत्ती %B%s%b मध्ये पुढील आवृत्तीत होणार नाही.

en: %BDowngrade%b the following packages:%n
mr:  %Bडाऊनग्रेड %bला खालील पॅकेजेस ः%n

en: %BInstall%b the following packages:%n
mr: खालील पॅकेज%B संस्थापित करा %b %n

en: %BKeep%b the following packages at their current version:%n
mr: %B ठेवा %b खालील पॅकेज त्याच्या आत्ताच्या आवृत्तीः%n

en: %BRemove%b the following packages:%n
mr:   %B काढून टाका %bखालील पॅकेज%n

en: %BUpgrade%b the following packages:%n
mr: %Bपुढील आवृत्तीत %bखालील पॅकेजेस ः %n

en: %BWARNING%b: untrusted versions of the following packages will be installed!%n%nUntrusted packages could %Bcompromise your system's security%b.  You should only proceed with the installation if you are certain that this is what you want to do.%n%n
mr: %B धोक्याची सूचना %b: खालील पॅकेजच्या अविश्वसनीय आवृत्त्या संरचित होतील!n%n अविश्वसनीय पॅकेजेस  ही %b काॅॅॅंप्रोमाईज तुमच्या प्रणालीची सिक्यूरिटी जर तुम्हाला तूम्ही काय करीत आहात याबद्दस खात्री असेल तरच संरचना करा %n%.

en: %F%s %F %F
mr: %F%s%F%F

en: %F: This version of %s is from an %Buntrusted source%b!  Installing this package could allow a malicious individual to damage or take control of your system.
mr:  %F:%s ची ही आवृत्ती %बर्नट्रस्टेड उगमस्थान % च्या मधून आहे.हे पॅकेज संस्थापित केल्याने प्रत्येक जण तुटेल, खराब होइल किंवा तुमच्या प्रणालीचा ताबा मिळवेल.

en: %d install | %d installs
mr[0]: %d संस्थपित करा

en: %d keep | %d keeps
mr[0]: %d ठेवा

en: %d removal | %d removals
mr[0]: %d काढून टाकणे

en: %i/%i mines  %d %s
mr: %i/%i खाणी %d %s

en: %ls: Menu  %ls: Help  %ls: Quit  %ls: Update  %ls: Download/Install/Remove Pkgs
mr: %ls: मेनु  %ls: मदत  %ls: बाहेर  %ls: पुढील आवृत्तीत  %ls: डाउनलोड / संस्थापन / काढुन टाकणे  पॅकेजेस

en: %lu downgraded,
mr: %luचा दर्जा कमी केला.

en: %lu packages upgraded, %lu newly installed,
mr:  %luपॅकेजेसचा दर्जा उंचावला,%lu नव्याने संस्थापित केली,

en: %lu reinstalled,
mr: %luपुर्नसंस्थापित केली.

en: %lu to remove and %lu not upgraded.
mr:  %lu काढून टाकायची आहेत व %lu ची सुधारित आवृत्ती काढलेली नाही.

en: %n%nSome files were not downloaded successfully.
mr: %n%nकाही फाइल्स यशस्वीपणे उतरवून घेतल्या गेल्या नाहीत.

en: %s %s compiled at %s %s
mr: %s %s चे संकलन %s %sकडे केले

en: %s changes
mr: %s बदलं

en: %s conflicts with %s
mr:  %s, %s बरोबर मिळत नाही

en: %s depends upon %s
mr: %s %s वर अवलंबून आहे.

en: %s deps
mr: %sडेप्स््

en: %s has no version named "%s"
mr: %s मध्ये "%s" नावाची कोणतीही आवृत्ती नाही

en: %s info
mr: %s ची माहीती

en: %s is already installed at the requested version (%s)
mr: विनंती केलेल्या व्हर्जन वर(आवृत्ती वर)(%s),%s आधीच संस्थापित केलेला आहे.

en: %s is not an official Debian package, cannot display its changelog.
mr: %s हे औपचारिक डेवियन पॅकेज नाही, त्यातील बदलनोंद प्रदर्शित करता येत नाही

en: %s is not currently installed, so it will not be reinstalled.
mr: %s सध्या संस्थापित केलेला नाही, म्हणून तो पुनर्संस्थापित होणार नाही.

en: %s is readable but not writable; unable to write configuration file.
mr:  %s वाचनक्षम आहे परंतु लेखनक्षम नाही, संरचना फाइल लिहिण्यात असमर्थ.

en: %s obsoletes %s
mr: %s कालबाह्य %s

en: %s pre-depends upon %s
mr: %s %s पूर्व अवलंबीत आहे

en: %s recommends %s
mr: %s %s ला रेकमंड करतो.

en: %s replaces %s
mr: %s %sने बदलले आहे

en: %s reverse deps
mr: %s उलटी/ पुनः डेप्स््

en: %s suggests %s
mr: %s सुचविले %s

en: %s versions
mr: %sआवृत्त्या

en: %s%s; will be downgraded [%s -> %s]
mr: %s%s दर्जा कमी करण्यात येईल [%s -> %s]

en: %s%s; will be upgraded [%s -> %s]
mr: %s%s;दर्जा वाढवण्यात येईल (सुधारित आवृत्ती काढली जाईल)[%s -> %s]

en: %s; version %s will be installed
mr: %s;आवृत्ती %sसंस्थापित करण्यात येईल

en: %s; version %s will be installed automatically
mr: %s;आवृत्ती %s स्वयंचलितपणे संस्थापित केली जाईल.

en: %s; will be purged
mr: %s; शुध्द व साफ केले जाईल

en: %s; will be purged because nothing depends on it
mr: %s; शुध्द व साफ केले जाईल कारण त्यावर काहीच अवलंबून नाही.

en: %s; will be removed
mr: %s काढून टाकण्यात येईल

en: %s; will be removed because nothing depends on it
mr: %s; काढून टाकण्यात येईल कारण त्यावर काहीच अवलंबून नाही.

en: %sB of disk space will be freed
mr: तबकडीवरील जागेच्या %sB जागा मोकळी करण्यात येइल.

en: %sB of disk space will be used
mr: तबकडीवरील जागेच्या %sB वापरण्यात येईल.

en: '&M' to mark packages as automatically installed
mr: '&M'स्वयंचलितपणे संस्थापित अशी खूण पॅकेजेसवर करण्यासाठी

en: '&m' to mark packages as manually installed
mr:  '&M'हाताने (माणसाकडून) संस्थापित अशी खूण पॅकेजेस करण्यासाठी

en: '+' to install packages
mr: '+'पॅकेजेस संस्थापित करण्यासाठी

en: '+M' to install packages and immediately flag them as automatically installed
mr: '+M'पॅकेजेस संस्थापित करणे व त्यावर स्वयंचलितपणे संस्थापित असा तात्काळ झेंडा लावणे यासाठी

en: '-' to remove packages
mr: '-'पॅकेजेस काढून टाकण्यासाठी

en: ':' to keep packages in their current state without placing them on hold
mr: ':'पॅकेजेसना तसेच थांबवून न ठेवता त्यांच्या सद्यस्थितीत ठेवण्यसाठी

en: '=' to place packages on hold
mr: '=' पॅकेजेसना तसेच थांबवून ठेवण्यासाठी

en: '_' to purge packages
mr: '-'पॅकेजेस शुध्द,साफ करण्यासाठी

en: *** No more solutions available ***
mr: ***आणखी उत्तरे उपलब्ध नाहीत***

en: *** WARNING ***   Ignoring these trust violations because
                      %s::CmdLine::Ignore-Trust-Violations is 'true'!
mr: **धोक्याची सूचना*** ह्या विश्वास उल्लंघनाकडे दुर्लक्ष करीत आहे, कारण 
    %s::CmdLine::दुर्लक्ष करा - विश्वास-उल्लंघने हे 'सत्य' आहे !

en: -> Leave the dependency "%s recommends %s" unresolved.
mr: "%s रेकमेंडस %s" अवलंबीत्व अनरिझाॅल्वड ठेवा

en: <N/A>
mr: लागू नाही

en: <NULL>
mr: < व्यर्थ >

en: <none>
mr: काहीही नाही

en: ===============================================================================
    
    Log complete.
mr: ===============================================================================
    
    नोंद पूर्ण,

en: ????????
mr: ???????

en: A little dart shoots out at you!  You are hit by a little dart!  --More--
mr: तुमच्यावर नेम धरून लहान बाण सुटतो, लहानसा बाण तुम्हाला लागतो--अधिक---

en: A package failed to install.  Trying to recover:
mr: पॅकेज संस्थापित होण्यात अयशस्वी झाले, सावरुन नीट करण्याचा प्रयत्नात आहे.

en: A package-list update or install run is already taking place.
mr: पॅकेज यादी सुधारीत आवृत्ती किंवा संस्थापित चालवा आधिच सुरु आहे.

en: Abandoning all efforts to resolve these dependencies.
mr: ही अवलंबित्वे दूर करण्याच्या सर्व प्रयत्नांचा त्याग करत आहे.

en: Abort
mr: विच्छेद करा

en: Abort Installation
mr: संस्थापनेत व्यत्यय

en: Abort.
mr: वििच्छेद करा

en: Accept this solution? [Y/n/q/?]
mr: हे उत्तर स्वीकारायचे का? (हो/ नाही/सोडा/?)

en: Action
mr: कृती

en: Actions
mr: क्रिया

en: Adjustments will cause the current solution to be discarded and recalculated as necessary.
mr: जुळवून घेण्यामुळे सद्य उत्तर टाकून देण्यात येईल व आवश्यकतेनुसार पुर्नगणना करण्यात येईल.

en: Advance to the next item after changing the state of a package
mr: पॅकेजची स्थिती बदलल्यानंतर पुढील गोष्टीकडे जा.

en: After unpacking %sB will be freed.
mr:  अनपॅक केल्यावर(गठ्ठ्यातून सुटे केल्यावर)%sB मोकळे होईल

en: After unpacking %sB will be used.
mr:  गठ्ठ्यातून सुटे केल्यावर %sB वापरता येईल

en: All Packages
mr: सर्व पॅकेजेस

en: All right, you win.
mr: ठीक आहे, तुम्ही जिंकलात.

en: Allowing the installation of %s version %s (%s)
mr: %s आवृत्ती %s(%s) च्या संस्थापनास परवानगी (अनुमती) देत आहे.

en: Allowing the removal of %s
mr: %sकाढून टाकण्यास परवानगी (अनुमती) देत आहे.

en: Always
mr: नेहमीच

en: Apply
mr: वापरा

en: Apply ^Solution
mr: उत्तर वापरा लावा.

en: Apply a filter to the package list
mr: पॅकेज यादीला गाळणी फिल्टर वापरा.

en: Architecture:
mr: वास्तुरचनाशास्त्र

en: Archive
mr: फाइलसंच

en: Audit ^Recommendations
mr: आॅडिट ^शिफारसी

en: Auto
mr:  स्वयं(Auto)

en: Automatically fix broken packages before installing or removing
mr: भंगलेली पॅकेजेस संस्थापित करण्यापूर्वी किंवा काढून टाकण्यापूर्वी स्वयंलित प्रकारे दुरुस्त करा.

en: Automatically installed
mr: स्वयंचलितपणे संस्थापित केले

en: Automatically resolve dependencies of a package when it is selected
mr: पॅकेज जेव्हा निवडले जाते, तेव्हा त्याची अवलंबित्वे स्वंयंचलित प्रकारे दूर करा.

en: Automatically show why packages are broken
mr: पॅकेजेस का तुटली ते स्वयंचलित प्रकारे दाखवा.

en: Automatically upgrade installed packages
mr: संस्थापित पॅकेजेसचा दर्जा स्वंयचलित पध्दतीने उंचवा

en: Available versions of %s
mr: %s च्या उपलब्ध आवृत्त्या

en: BROKEN
mr: भंगलेले (तुटलेले)

en: Bad action character '%c'
mr: वाईट कृती अक्षर '%c'

en: Bad number in format string: %ls
mr: नमुना अक्षरसंचात खराब क्रमांक ः %ls

en: Bad passthrough setting '%s' (use 'passthrough' or 'nopassthrough')
mr: अारपार जाणारी वाईट रचना '%s'('आरपार जाणारी' किंवा 'आरपार न जाणारी' वापरा)

en: Bad record encountered (Package=%s, Group=%s), skipping
mr: खराब रेकाॅर्डशी सामना (पॅकेज=%s,गट =%s), सोडून देत आहे.

en: Bad record encountered (no Package or Group entry), skipping
mr: खराब रेकाॅर्डशी सामना (पॅकेज किंवा गट प्रविष्टी (नोंद) नाही), सोडून देत आहे.

en: Become root
mr: रुट व्हा

en: Browse packages by category
mr: पॅकेजेस वर्गवार वाचा वर्गीकृत करा

en: Browse packages using Debtags data
mr: डेबटॅग्ज्् डेटा वापरुन पॅकेजेस ब्राउझ करा वाचा

en: Building tag database
mr: टॅग (खुणेचे चिन्ह) माहितीसंचाची बांधणी करीत आहे.

en: Building view
mr: दृष्य बांधत आहे

en: Can't decode wide-character string after "%s"
mr: "%s"नंतर रुंद-अक्षर अक्षरसंचाचे कोडसंकेत उलगडू शकत नाही.

en: Can't execute sensible-pager, is this a working Debian system?
mr: समंजस (जाणता)-पेजर कार्यान्वित करू शकत नाही, ही काम करणारी डेवियन-पध्दती आहे का?

en: Can't find a package named "%s"
mr: "%s"नावाचे पॅकेज सापडत नाही

en: Can't open Aptitude extended state file
mr: कलप्रवृत्ती विस्तारित स्थिती फाइल उघडू शकत नाही.

en: Can't search for ""
mr: "" साठी शोध करु शकत नाही.

en: Canc^el pending actions
mr: कॅन्सल राहीलेल्या क्रिया

en: Cancel
mr: रद्द करा.

en: Cancel all pending installations, removals, holds, and upgrades.
mr: राहिलेली सगळी संस्थापने काढून टाकणे थांबवलेले सुधारित आवृत्तीत रद्द करा.

en: Cancel any action on the selected package
mr:  निवडलेल्या पॅकेजवरिल कुठलिही क्रिया रद्द करा.

en: Cancel any action on the selected package, and protect it from future upgrades
mr: निवडलेल्या पॅकेजवरिल कुठलिही क्रिया रद्द करा आणि भविष्यात असं होण्यापासून त्याला वाचवा.

en: Cancel the installation of %F
mr:  %F चे संस्थापित करणे थांबवा

en: Cancel the removal of %F
mr:  %Fचे काढून टाकणे थांबवा.

en: Cannot open Aptitude state file
mr: कलप्रवृत्ती स्थिती फाइल उघडू शकत नाही

en: Cannot open package hierarchy file %s
mr: पॅकेज स्तरीय फाइल %s उघडता येत नाही.

en: Change miscellaneous program settings
mr: इतर आज्ञावली मांडणी बदला.

en: Change the settings which affect how package dependencies are handled
mr: पॅकेज डिपेंडन्सीज कसे हाताळावे यासाठी सेटींग (मांडणी) बदलता येतात.

en: Change the settings which affect the user interface
mr: मानवी   वर परिणाम होण्यासाठी    सेटींग (मांडणी) बदला.

en: Changelog of %s
mr: %s च्या बदलनोंदी

en: Check for new versions of packages
mr: पॅकेजेसच्या नवीन आवृत्तींसाठी परिक्षण करा

en: Choose difficulty level
mr: त्रासाची पातळी निवडा

en: Clean ^obsolete files
mr: सफाई कालबाह्य फाईल्स

en: Cleaning while a download is in progress is not allowed
mr: डाऊनलोड होत असताना सफाई करणे परवाणगी प्राप्त नाही.

en: Click!  You trigger a rolling boulder trap!  You are hit by a boulder! --More--
mr: घरंगळणाऱ्या वाटोेळ्या मोठ्या खडकाचा पिंजरा तुम्ही सुरू केलात, खडकाने तुम्हांला धक्का दिला आहे.---

en: Close
mr: बंद करा

en: Close this display
mr: हे दृष्य बंद करा

en: Closing the last view exits the program
mr: अंतिम दृश्य बंद केल्यास आज्ञावलीतून बाहेर पडतो.

en: Commands:
mr: आज्ञाः

en: Compiler: g++ %s
mr:  संकलक :g++%s

en: Compressed Size:
mr: संपीडित आकार

en: Conflicts
mr: बेबनाव(गोंधळ) आहे

en: Continue
mr: पुढे सुरु ठेवा

en: Could not load game from %s
mr: %s मधून खेळ संगणकावर चढवता आला नाही.

en: Could not open file "%s"
mr: "%s" फाइल उघडता आली नाही.

en: Could not regain the system lock!  (Perhaps another apt or dpkg is running?)
mr: प्रणाली कुलुप पुर्नप्राप्त करता आले नाही!(कदाचित दुसरे एखादे aptकिंवा dpkgसुरू असावे?)

en: Couldn't clean out list directories
mr: सूची संचयिका साफ करुन टाकता आल्या नाहीत

en: Couldn't find a changelog for %s
mr: %sसाठी बदलनोंद मिळू शकत नाही

en: Couldn't find any package matching "%s", and more than 40
    packages contain "%s" in their description.
mr: "%s"शी जुळणारे कोणतेही पॅकेज मिळू शकले नाही व ४० हून जास्त पॅकेजेसच्या वर्णनामध्ये "%s"आहे.

en: Couldn't find any package matching "%s".  However, the following
    packages contain "%s" in their description:
mr: "%s"शी जुळणारे कोणतेही पॅकेज मिळू शकले नाही.परंतु पुढील पॅकेजेसच्या वर्णनामध्ये "%s"आहे.

en: Couldn't find any package whose name or description matched "%s"
mr: "%s"नावाशी किंवा वर्णनाशी जुळणारे कोणतेही पॅकेज मिळू शकले नाही

en: Couldn't find package "%s", and more than 40
    packages contain "%s" in their name.
mr: पॅकेज "%s"शोधता आले नाही, 
    व ४० हून जास्त पॅकेजेसच्या नावात "%s"आहे.

en: Couldn't find package "%s".  However, the following
    packages contain "%s" in their name:
mr: "%s"पॅकेज शोधू शकलो नाही. तरीदेखिल, पुढील पॅकेजेसच्या नावात "%s"आहे

en: Couldn't open "%s" for writing
mr: लेखनासाठी "%s"उघडू शकले नाही.

en: Couldn't parse column definition
mr: रांग व्याख्या पार्स करु शकत नाही.

en: Couldn't parse layout: No column format specified for static item
mr: आराखड्यातील लहान परस्परसंबंध (पार्स) दाखवता आले नाहीतः स्थिर गोष्टीसाठी कोणताही विहित स्तंभ स्वरुप सूचित केलेले नाही.

en: Couldn't parse layout: encoding error in column descriptor
mr: आराखड्यातील लहान परस्परसंबंध (पार्स) दाखवता आले नाहीतः स्तंभाचे वर्णन करणाऱ्यात संकेतलिपी त्रुटी.

en: Couldn't parse layout: no height specified
mr: आराखड्यातील लहान परस्परसंबंध (पार्स) दाखवता आले नाहीतः उंची नमूद केलेली नाही.

en: Couldn't parse layout: no row number specified
mr: आराखड्यातील लहान परस्परसंबंध (पार्स) दाखवता आले नाहीतः अोळीचा क्रमांक नमूद केलेला नाही.

en: Couldn't parse layout: no width specified
mr: आराखड्यातील लहान परस्परसंबंध (पार्स) दाखवता आले नाहीतः रुंदी नमूद केलेली नाही.

en: Couldn't parse layout: unknown view item type "%s"
mr: आराखड्यातील लहान परस्परसंबंध (पार्स) दाखवता आले नाहीतः अज्ञात दृश्य गोष्ट प्रकार "%s"

en: Couldn't read list of package sources
mr: पॅकेजउद्गम स्त्रोतांची सूची वाचता आली नाही

en: Couldn't read list of sources
mr: स्त्रोतांची सूची वाचू शकलो नाही

en: Couldn't read source list
mr: स्त्रोत सूची वाचू शकले नाही

en: Couldn't rebuild package cache
mr: पॅकेजच्या अस्थाइ स्मृतीकोषाची पुनर्बांधणी करता आली नाही.

en: Couldn't write state file
mr: स्थिती फाइल लिहू शकलो नाही.

en: Create a new default package view
mr: नवीन मुलभूत पॅकेज दृष्य तयार करा

en: Custom
mr: जकात

en: DebSz
mr: DebSz(डेबियनचा आकार)

en: Del %s %s [%sB]
mr: %s %s [%sB] खोडा

en: Del %s* %spartial/*
mr: %s*% spartial/*खोडा

en: Delete package files which can no longer be downloaded
mr: डाउनलोड करता न येण्यासारखी पॅकेजेस काढून टाका

en: Delete package files which were previously downloaded
mr: आधिच डाऊनलोड केलेल्या पॅकेज फाईल्स काढून टाका.

en: Deleting downloaded files
mr: डाउनलोडेड फाईल्स मिटवत आहे.

en: Deleting obsolete downloaded files
mr: डाउनलोड केलेल्या फाईल्स मिटवत आहे

en: Dependencies of %s
mr: %s ची परावलंबित्वे

en: Depends
mr: अवलंबून आहे

en: Description
mr: वर्णन

en: Description:
mr: वर्णन

en: Development
mr: विकास

en: Didn't I already tell you that there are no Easter Eggs in this program?
mr: ह्या आज्ञावलीत इस्टर एग्ज नाहीत हे मी तुम्हंाला पूर्वीच सांगितले नव्हते का?

en: DiskUsage
mr: तबकडीचा उपयोग

en: Display a preview of what will be done before doing it
mr: काही करण्यपूर्वी, काय करण्यात येईल त्याचे पूर्वदृश्य प्रदर्शित करा.

en: Display more information about the selected package
mr: निवडलेल्या पॅकेजबद्दल अधिक माहिती दाखवा.

en: Display some available commands at the top of the screen
mr: उपलब्ध असलेल्या काही आज्ञा पडद्याच्या वरच्या बाजूला दाखवा.

en: Display the Debian changelog of the selected package
mr: निवडलेल्या पॅकेजचे डेबियन चेंजलाॅग दाखवा.

en: Do not display a warning when the first change is made in read-only mode
mr: पहिला बदल जेव्हा फक्त-वाचन प्रकारात केला जातो, तेव्हा इशारा प्रदर्शित करू नका.

en: Do you want to continue? [Y/n/?]
mr: तुम्हाला काम पुढे सुरुच ठेवायचे आहे का? (हो / नाही/?)

en: Do you want to ignore this warning and proceed anyway?
mr: ह्या धोक्याच्या सूचनेकडे दुर्लक्ष करूल तुम्हाला तसेच पुढे जायचे आहे का?

en: Don't become root
mr: कट होउ नका

en: Downgrade
mr: दर्जा कमी करा (निम्न आवृत्ती)

en: Downgrade %F [%s (%s) -> %s (%s)]
mr:  डाऊनग्रेड %F [%s (%s) -> %s (%s)]

en: Downgrade the following packages:
mr: खालील पॅकेजेस डाऊनग्रेड कराः

en: DownloadSize
mr: उतरवून घेण्याचा आकार (डाउनलोड आकार)

en: Downloaded %sB in %s (%sB/s).
mr:  %s (%sB/s)मधील  %sBउतरवून घेतले.(डाउनलोड केले)

en: Downloaded package files have been deleted
mr: डाउनलोडेड पॅकेज फाईल्स मिटवण्यात आल्या आहेत.

en: Downloading packages
mr: पॅकेजेस डाउनलोड करत आहे

en: E:
mr: ईः

en: E: The update command takes no arguments
mr: E:अद्ययावत करा ही आज्ञा कोणतेही विवाद विधान घेत नाही

en: ERR
mr: चूक करणे (चूक)

en: ERROR
mr: त्रुटी किंवा चूक

en: Easy
mr: सोपे

en: Encoding of mine-help.txt|UTF-8
mr:  mine -help.txt|UTF-8 चे कोडसंकेत तयार करीत आहे.

en: End-user
mr: अंतिम वापरकर्ता

en: Enter the filename to load:
mr: संगणकावर चढवण्यासाठी फाइल नाव प्रविष्ट कराः

en: Enter the filename to save:
mr: संचित (जतन) करण्यासाठी फाइलनाव प्रविष्ट करा

en: Enter the new package grouping mechanism for this display:
mr: दाखवण्यासाठी नवीन पॅकेज एकत्रीकरण तंत्र एंटर करा

en: Enter the new package sorting mechanism for this display:
mr: दाखवण्यासाठी नवीन पॅकेज वर्गिकरण तंत्र एंटर करा

en: Enter the new package tree limit:
mr: नवीन पॅकेज संरचना मर्यादा एंटर करा.

en: Error generating local time (%s)
mr:  स्थानिक वेळ (%s)निर्माण करण्यात त्रुटी

en: Error while dumping resolver state
mr: रिझाॅल्वर स्थिती पाठवत असताना त्रुटी

en: Error writing resolver state to %s
mr: %sला उत्तरे देणारी स्थिती लिहिताना चूक

en: Error writing state file
mr: स्थिती फाइल लेखनात चूक

en: Essential:
mr: अत्यावश्यकः

en: Examine the currently selected solution to the dependency problems.
mr: डिपेंडन्सी प्रश्नावर आत्ता निवडलेल्या उत्तराचे परिक्षण करा.

en: Exit the program
mr: आज्ञावलीतून बाहेर पडा

en: Expected ',' or '(', got '%c'
mr: अपेक्षित, 'किंवा'(',%cमिळाले

en: Expected a number after -q=
mr: -q नंतर एक क्रमंाक अपेक्षित आहे.

en: Expected a number after -q=, got %s
mr: -q नंतर एक क्रमंाक अपेक्षित आहे. %sे मिळाले

en: Expected at least one package/version pair following '%c'
mr: %cनंतर किमान एक पॅकेज / आ्वृत्तीची जोडी अपेक्षित आहे.

en: Expected policy identifier, got '%c'
mr: अपेक्षित धोरण अोळखणारा, '%c'मिळाले.

en: File to log actions into
mr: कृतींची नोंद घेण्यासाठी फाइल.

en: File to write resolver state to:
mr:    ला उत्तरे देणारी स्थिती लिहिण्यासाठी फाइलः

en: Filename:
mr: फाइल नावः

en: Find ^Again
mr: बघा पुन्हा

en: Find ^Broken
mr: शोधा तुटके.

en: Find the next package with unsatisfied dependencies
mr: असमाधानी डिपेंडन्सीजसह पुढील पॅकेज शोधा.

en: Flag the currently selected package and its configuration files for removal
mr:   आत्ता निवड केलेल्या पॅकेजला आणि त्याच्या संरचित फाईल्स ना काढून टाकण्यासाठी सूचित करा.

en: Flag the currently selected package for installation or upgrade
mr: आत्ता निवड केलेल्या पॅकेजला संस्थापनेसाठी किंवा पुढिल आवृत्तीत होण्यासाठी सुचित करा.

en: Flag the currently selected package for removal
mr: आत्ता निवड केलेल्या पॅकेजला काढून टाकण्यासाठी सूचित करा.

en: Forbid the candidate version of the selected package from being installed; newer versions of the package will be installed as usual
mr: निवड केलेल्या पॅकेजची कॅंडीडेट आवृत्ती संरचित केलेले म्हणून फाॅरबीड करा,पॅकेजची नवीन आवृत्ती नेहमीप्रमाणे संरचित होईल.

en: Forbidden version
mr: निषिध्द आवृत्ती

en: Forget which packages are "new"
mr: कोणती पॅकेजेस नवीन आहेत ते विसरा

en: Forget which packages are "new" whenever packages are installed or removed
mr: पॅकेजेस जेव्हा संस्थापित होतात किंवा काढून टाकली जातात, तेव्हा कोणती पॅकेजेस "new" (नवीन) आहेत, ते विसरून जा.

en: Forget which packages are "new" whenever the package lists are updated
mr: पॅकेज सूची जेव्हा अद्ययावत केल्या जातात, तेव्हा कोणती पॅकेजेस "new" (नवीन) आहेत, ते विसरून जा.

en: Get:
mr: मिळवाः

en: Global block encountered after first record, ignoring
mr: पहिल्या रेकाॅर्डनंतर वैश्विक अडथळ्याशी टक्कर झाली, दुर्लक्ष करीत आहे.

en: HN too long
mr:    फारच लांबलचक आहे

en: HOLD
mr: तसेच धरून ठेवा

en: HOLD, DEPENDENCIES
mr: धरुन ठेवा, अवलंबित्वे

en: Hard
mr: कठीण

en: Hardware Support
mr: हार्डवेअरसाठी तांत्रिक मदत

en: Height of board:
mr: बोर्डाची उंचीः

en: Help
mr: मदत

en: Hierarchy Editor
mr: वृक्षस्तरीय संपादक

en: Hold
mr: धरून ठेवा

en: I am aware that this is a very bad idea
mr: ही अत्यंत वाईट कल्पना आहे, याची मला जाणीव आहे.

en: I wasn't able to locate a file for the %s package. This might mean you need to manually fix this package. (due to missing arch)
mr: %sपॅकेजसाठी मी फाइलची जागा शोधू शकलो नाही. हे पॅकेज तुम्हांला हाताने स्थापित करावे लागेल, असा कदाचित याचा अर्थ कसू शकतो (गहाळ वास्तुरचनेमुळे)

en: IMPORTANT: this log only lists intended actions; actions which fail due to
    dpkg problems may not be completed.
mr: महत्त्वाचे ः(महत्त्वपूृर्ण) ः ही नोंद केवळ नियोजित कृतींचीच सूची करते,dpkgसमस्यांमुळे ज्या कृती अयशस्वी ठरतात त्या कदाचित पूर्ण होणार नाहीत.

en: INSTALL
mr: संस्थापित करा

en: INSTALL, DEPENDENCIES
mr: संस्थापित करा, अवलंबित्वे

en: I^nformation
mr: आय माहिती

en: If you select a package, an explanation of its current state will appear in this space.
mr: जर तुम्ही पॅकेज निवडले तर त्याच्या आत्ताच्या परिस्थितीचे स्पष्टीकरण या जागेत दिसेल.

en: Ignoring invalid keybinding "%s" -> "%s"
mr: अवैध कळबांधणीमुळे दुर्लक्ष करीत आहे "%s"->"%s"

en: Imp
mr: (महत्त्वाचे)

en: Information about %s
mr: %s विषयी माहीती

en: Initializing package states
mr: पॅकेज स्थितींना प्रारंभ करीत आहे.

en: InstSz
mr: Instsz

en: InstVer
mr:  InstVer(संस्थापन आकृती)

en: Install
mr: संस्थापित करा

en: Install the following packages:
mr: खालील पॅकेजेस संस्थापित करा

en: Installed
mr: संस्थापित केले

en: Installed Packages
     These packages are currently installed on your computer.
mr: संस्थापित पॅकेजेस
    ही पॅकेजेस सध्या तुमच्या संगणकावर संस्थापित केलेली आहेत.

en: Installing %s %s (%s)
mr: %s %s(%s)संस्थापित करत आहे.

en: Installing/removing packages requires administrative privileges, which you currently do not have.  Would you like to change to the root account?
mr: पॅकेजेस संरचित करणे काढून टाकणे याला प्रबंधन परवाणगी असावी लागते, जी आत्ता तुम्हाला प्राप्त नाही.तूम्हाला रुट अकाऊंट बदलायचा आहे का?

en: Internal Error, Ordering didn't finish
mr: अंतर्गत त्रुटी, मागणी संपली नाही

en: Internal error: Default column string is unparsable
mr: अंतर्गत त्रुटीः मूलभूत स्तंभ अक्षरसंच लहान परस्परसंबंधात विभागता येण्यासारखा नाही

en: Internal error: couldn't generate list of packages to download
mr: अंतर्गत चूकः उतरवून घेण्यासाठी (डाउनलोड करण्यासाठी) पॅकेजेसची सूची निर्माण करता आली नाही.

en: Internal error: unexpected null solution.
mr: अंतर्गत चूकः अनपेक्षित व्यर्थ उत्तर.

en: Invalid entry in keybinding group: "%s"
mr: कळबांधणी गटात अवैध प्रविष्टी ः "%s"

en: Invalid mine count; please enter a positive integer
mr: खाणींची गणना अवैध, कृपया धन पूर्णांक प्रविष्ट करा

en: Invalid operation %s
mr: अवैध क्रिया %s

en: Invalid response.  Please enter a valid command or '?' for help.
mr: अवैध प्रतिसाद. कृपया वैध आज्ञा प्रविष्ट करा किंवा मदतीसाठी '?'

en: Invalid response.  Please enter an integer between 1 and %d.
mr: अवैध प्रतिसाद. कृपया १ व %d यामध्ये एक पूर्णांक प्रविष्ट करा.

en: Invalid response; please enter 'y' or 'n'.
mr: अवैध प्रतिसाद ;कृपया हो किंवा नाही प्रविष्ट करा

en: Invalid response; please enter one of the following commands:
mr: अवैध प्रतिसाद ;कृपया पुढीलपैकी एक आज्ञा प्रविष्ट करा ः

en: Invalid sorting policy type '%s'
mr: अवैध वर्गवारी धोरण प्रकार '%s'

en: Invalid zero-length sorting policy name
mr: अवैध शून्य-लांबी वर्गवारी धोरण नाव.

en: It appears that a previous version of aptitude left files behind in %s.  These files are probably useless and safe to delete.%n%nDo you want to remove this directory and all its contents?  If you select "No", you will not see this message again.
mr: असे दिसून येत आहे की अॅप्टीट्युडच्या मागच्या आवृत्त्यांमध्ये काही फाईल्स %sमध्ये राहील्या. ह्या फाईल्स निरुपयोगी व काढून टाकण्यास योग्य आहेत.%n%n तूम्हाला ही संचिका आणि तीची सर्व माहीती काढून टाकायची आहे का? जर तुम्ही निवड केली "नाही" ही सूचना तुम्हाला पुन्हा दिसणार नाही.

en: KABOOM!  You step on a land mine.  --More--
mr: KABOOM! जमिनीवरील खाणीवर तुम्ही पाय ठेवलात--- अधिक---

en: Keep
mr: ठेवा

en: Keep %F at version %s (%s)
mr:   %F %s(%s) आवृत्तीत ठेवा

en: Keep the following packages at their current version:
mr: खालील पॅकेजेस त्यांच्या चालू आवृत्तीत ठेवा

en: Leave the following recommendations unresolved:
mr: खालील न सोडवलेली रेकमेंडेशन्स सोडुन द्या

en: List Update
mr: सुधारणांची यादी करा

en: Loading cache
mr: अस्थाई  स्मृतिकोष दाखल करीत आहे.

en: Localization
mr: स्थानिकीकरण

en: Localized file|help.txt
mr: help.txt

en: LongAction
mr: लांबलचक कृती

en: LongState
mr: लंबावस्था

en: Lost
mr: हरला

en: MD5sum:
mr: MD5 बेरीज

en: MISSING TAG
mr: MISSING TAG (गहाळ टॅग)

en: Maintainer
mr: देखभालकर्ता

en: Maintainer:
mr: देखभालकर्ता

en: Manual
mr: पुस्तिका

en: Mark Up^gradable
mr: अप ग्रेडे्बल चिन्हांकीत करा

en: Mark ^Auto
mr: ^ ला आपोआप म्हणून चिन्हांकीत करा.

en: Mark ^Manual
mr: ^मदत चिन्हांकीत

en: Mark all upgradable packages which are not held for upgrade
mr: पुढिल आवृत्तीत न करणारी , पुढिल आवृत्तीत पॅकेजेस चिन्हांकित करा.

en: Mark the selected package as having been automatically installed; it will automatically be removed if no other packages depend on it
mr: निवड केलेल्या पॅकेजला आपोआप संरचित केलेले म्हणून चिन्हांकित करा.ह्या वर दुसरे कोणतेही पॅकेज अवलंबून नसेल तर ते आपोआप काढून टाकले जाईल.

en: Mark the selected package as having been manually installed; it will not be removed unless you manually remove it
mr:  निवड केलेल्या पॅकेजला स्वतः संरचित केलेले म्हणून चिन्हांकित करातूम्ही स्वतः काढून टाकत नाही तोपर्यंत ते काढून टाकले जाणार नाही.

en: Match index %ls is too large; available groups are (%s)
mr: घातांक जुळणी %lsफारच मोठी आहे,उपलब्ध गट (%s)आहे

en: Match indices must be 1 or greater, not "%s"
mr: घातांक जुळणी , एक किंवा त्यापेक्षा जास्त हवी,"%s"नको

en: Medium
mr: मध्यम

en: Minesweeper
mr: खाणशोधक

en: Miscellaneous
mr: संकिर्ण

en: Multiple descriptions found for group %s, ignoring one
mr: गट =%s साठी अनेक वर्णने सापडली, एकाकडे दुर्लक्ष करीत आहे.

en: N/A
mr: N/A (लागू होत नाही)

en: Need to get %sB of archives.
mr:  फाइलसंचातून %sB/ मिळवण्याची गरज आहे

en: Need to get %sB/%sB of archives.
mr:  फाइलसंचातून %sB/%sB मिळवण्याची गरज आहे

en: Never
mr: कधीच नाही

en: Never display this message again.
mr: हा संदेश पुन्हा कधीही दाखवू नका.

en: New
mr: नवीन

en: New Categorical ^Browser
mr: नवीन वर्गीकृत ब्राऊझर

en: New Package ^View
mr: नवीन पॅकेज दृष्य

en: New ^Debtags Browser
mr: नवीन डेबटॅग्ज्् ब्राऊझर

en: New ^Flat Package List
mr: नवीन सरळ पॅकेज यादी

en: Next
mr: पुढचा

en: No broken packages.
mr: तुटलेली पॅकेजेस नाहीत

en: No candidate version found for %s
mr: %sसाठी कोणतीही उमेदवार आवृत्ती सापडली नाही

en: No current or candidate version found for %s
mr: %s साठी कोणतीही सद्य किंवा उमेदवार आवृत्ती सापडली नाही

en: No downloadable files for %s version %s; perhaps it is a local or obsolete package?
mr: %sआवृत्ती %sसाठी डाउनलोड करता येण्यासारख्या फाइल्स नाहीत, कदाचित ते स्थानिक किंवा कालबाह्य पॅकेज असावे?

en: No hierarchy information to edit
mr: संपादित करण्यासाठी वृक्षस्तरीय माहिती नाही.

en: No longer requiring the installation of %s version %s (%s)
mr: %s ची आवृत्ती  %s (%s)संस्थापित करण्याची यापुढे गरज नाही.

en: No longer requiring the removal of %s
mr: %sकाढून टाकण्याची यापुढे गरज नाही

en: No more solutions.
mr: आणखी उत्तरे नाहीत

en: No packages are broken.
mr: कुठलेही पॅकेजेस तुटलेले नाहीत

en: No packages are scheduled to be installed, removed, or upgraded.
mr: कुठलीही पॅकेजेस संस्थापित करण्यासाठी ठरविलेलं नाही

en: No packages found -- enter the package names on the line after 'c'.
mr: पॅकाजेस सापडली नाहीत—- - रेषेवर 'c'नंतर पॅकेजेसची नावे लिहा

en: No packages matched the pattern "%ls".
mr: "%ls" ह्या नमुन्याशी कोणतही पॅकेज जुळलं नाही.

en: No packages to show -- enter the package names on the line after 'i'.
mr: दाखवण्यासाठी पॅकेजेस नाहीत—- रेषेवर 'i'नंतर पॅकेजची नावे लिहा.

en: No packages will be installed, removed or upgraded.  Some packages could be upgraded, but you have not chosen to upgrade them.  Type "U" to prepare an upgrade.
mr: कुठलेही पॅकेज संरचित, काढून टाकली किंवा पुढील आवृत्तीत केली जाणार नाहीत काही पॅकेजेसपुढील आवृत्तीत केली जातील पण, तुम्ही ती तसे करण्यास निवडली नाहीत. पुढील आवृत्तीत करण्यासाठी लिहा "U"

en: No packages will be installed, upgraded, or removed.
mr: कोणतीही पॅकेजेस संस्थापित केली जाणार नाहीत, सुधारित आवृत्ती काढण्यात येणार नाही किंवा काढून टाकली जाणार नाहीत.

en: No resolution found.
mr: कुठलेही रिझोल्यूशन सापडले नाही.

en: No solution to these dependency problems exists!
mr: अवलंबित्व प्रश्नावर एकही उत्तर अस्तित्वात नाही.

en: No such package "%s"
mr: "%s"सारखे कोणतेही पॅकेज नाही

en: Not Installed
mr: संस्थापित केले नाही

en: Not Installed Packages
     These packages are not installed on your computer.
mr: संस्थापित नसलेली पॅकेजेस 
    ही पॅकेजेस तुमच्या संगणकावर संस्थापित केलेली नाहीत.

en: Note: "%s", providing the virtual package
          "%s", is already going to be installed.
mr: सूचनाः "%s", आभासी पॅकेज पुरवत आहे
     ,"%s"आधीच संस्थापित केले जाणार आहे.

en: Note: "%s", providing the virtual package
          "%s", is already installed.
mr: सूचनाः "%s", आभासी पॅकेज पुरवत आहे
     ,"%s"आधीच संस्थापित आहे.

en: Note: selecting "%s" instead of the
          virtual package "%s"
mr: सूचनाः आभासी पॅकेज "%s" 
     ऐवजी "%s" निवडत आहे

en: Note: selecting the task "%s: %s" for installation
mr: सूचनाः संस्थापित करण्यासाठी "%s:%s" कामाची निवड करीत आहे.

en: Number of mines:
mr: खाणींची संख्या ः

en: Obsolete and Locally Created Packages
     These packages are currently installed on your computer, but they are not available from any apt source.  They may be obsolete and removed from the archive, or you may have built a private version of them yourself.
mr: कालबाह्य व स्थानिक पातळीवर निर्मिलेली पॅकेजेस 
    ही पॅकेजेस सध्या तुमच्या संगणकावर संस्थापित आहेत, परंतू ती कोणत्याही योग्य स्त्रोतापासून उपलब्ध नाहीत. ती कालबाह्य असू शकतील व फाइलसंचातून काढता येतील किंवा तुम्हाला स्वतःला त्यांची खाजगी आवृत्ती तयार करावी लागेल.

en: Obsoletes
mr: कालबाह्य ठरवत आहे

en: Ok
mr: ठीक आहे.

en: Okay, okay, if I give you an Easter Egg, will you go away?
mr: ठीक आहे, ठीक आहे, तुम्हाला जर मी इस्टर एग दिले, तर तुम्ही निघून जाल का?

en: Opt
mr: वैकल्पिक (पर्यायी)

en: Options
mr: पर्याय

en: Package
mr: पॅकेज

en: Package %s is not installed, cannot forbid an upgrade
mr: %s पॅकेज संस्थापित केलेले नाही,दर्जा उंचावण्यासाठी मनाई करता येत नाही

en: Package %s is not installed, so it will not be removed
mr: %s पॅकेज संस्थापित केलेले नाही म्हणून ते काढून टाकले जाणार नाही

en: Package %s is not upgradable, cannot forbid an upgrade
mr: %s पॅकेज दर्जा उंचवण्याक्षम नाही,दर्जा उंचावण्यासाठी मनाई करता येत नाही

en: Package Download
mr: पॅकेजेस डाउनलोड

en: Package:
mr: पॅकेज

en: Packages
mr: पॅकेजेस

en: Packages being automatically held in their current state
     These packages could be upgraded, but they have been kept in their current state to avoid breaking dependencies.
mr: पॅकेजेस त्यांच्या सद्य स्थितीत स्वयंचलिततेने तशीच धरुन ठेवली गेली
    ह्या पॅकेजेसचा दर्जा वाढवता आला असता,परंतु परावलंबित्वांचे तुटणे टाळावे यासाठी ती त्यांच्या  सद्य स्थितीत ठेवण्यात आली.

en: Packages being automatically installed to satisfy dependencies
     These packages are being installed because they are required by another package you have chosen for installation.
mr: परावलंबित्वांचे समाधान करण्यासाठी (पूर्ण करण्यासाठी) पॅकेजेस स्वयंचलिततेने संस्थापित करण्यात आली
    ही पॅकेजेस संस्थापित करण्यात येतात कारण तुम्ही संस्थापन करण्यासाठी निवडलेल्या दुसऱ्या पॅकेजला त्यांची गरज आहे.

en: Packages being deleted due to unsatisfied dependencies
     These packages are being deleted because one or more of their dependencies is no longer available, or because another package conflicts with them.
mr: समाधान न केल्या गेलेल्या परावलंबित्वांमुळे पॅकेजेस खोडून टाकण्यात आली
     ही पॅकेजेस खोडून टाकण्यात आली कारण त्यांच्यातील एक किंवा अधिक परावलंबित्वे यापुढे उपलब्ध नाहीत किंवा त्यांच्यासोबत दुसऱ्या पॅकेजेसचा विवाद (गोंधळ) उडतो.

en: Packages being held back
     These packages could be upgraded, but you have asked for them to be held at their current version.
mr: पॅकेजेस मागे पकडून ठेवण्यात आली
    ह्या पॅकेजेसची सुधारीत आवृत्ती काढता आली असती , परंतु त्यांची सद्य आवृत्ती तशीच  ठेवण्यास तुम्ही सांगितले आहे.

en: Packages being removed because they are no longer used
     These packages are being deleted because they were automatically installed to fulfill dependencies, and the planned action will result in no installed package declaring an 'important' dependency on them.
mr: पॅकेजेस काढून टाकली कारण ती अाता वापरली जात नाहीत
    ही पॅकेजेस गाळून टाकली कारण परावलंबित्वे पूर्ण करण्यासाठी ती स्वयंचलिततेने संस्थापित करण्यात आलेली होती व योजलेल्या कृतीचा परिणाम, कोणतेही संस्थापित पॅकेज ,त्यांच्यावरील महत्त्वाचे परावलंबित्व घोषित न  करण्यात होइल

en: Packages depending on %s
mr: %sवर अवलंबून असणारी पॅकेजेस

en: Packages to be downgraded
     An older version of these packages than is currently installed will be installed.
mr: दर्जा कमी करण्यात येणारी पॅकेजेस
    सध्या संस्थापित असलेल्या ह्या पॅकेजेसची जुनी आवृत्ती संस्थापित करण्यात येईल.

en: Packages to be installed
     These packages have been manually selected for installation on your computer.
mr: संस्थापित करावयाची पॅकेजेस
    तुमच्या संगणकावर संस्थापित करण्यासाठी ही पॅकेजेस हाताने निवडलेली आहेत.

en: Packages to be reinstalled
     These packages will be reinstalled.
mr: पॅकेजेस पुनर्संस्थापित करावयाची आहेत
    ही पॅकेजेस पुनर्संस्थापित होतील.

en: Packages to be removed
     These packages have been manually selected for removal.
mr: काढून टाकण्याची पॅकेजेस
    ही पॅकेजेस काढून टाकण्यासाठी हाताने निवडलेली आहेत.

en: Packages to be upgraded
     These packages will be upgraded to a newer version.
mr: सुधारित आवृत्ती काढण्याची पॅकेजेस
    ह्या पॅकेजेसची नवीन आवृत्ती काढून त्यांचा दर्जा वाढवण्यात येईल.

en: Packages which are recommended by other packages
     These packages are not strictly required, but they may be necessary to provide full functionality in some other programs that you are installing or upgrading.
mr: इतर पॅकेजेसनी शिफारस केलेली पॅकेजेस
    ही पॅकेजेस अगदी हवीच असतात असे नाही, परंतू तुम्ही संस्थापित करत असलेल्या किंवा दर्जा वाढवीत असलेल्या काही इतर प्रोग्राम्समध्ये पूर्ण कार्यान्वितता मिळण्यासाठी त्यांची आवश्यकता लागू शकते.

en: Packages which are suggested by other packages
     These packages are not required in order to make your system function properly, but they may provide enhanced functionality for some programs that you are currently installing.
mr: इतर पॅकेजेसनी सुचवलेली पॅकेजेस
    तुमची प्रणाली योग्य तऱहेने काम करावी यासाठी काही या पॅकेजेसची गरज नसते, परंतू तुम्ही सध्या संस्थापित करत असलेल्या काही प्रोग्राम्ससाठी ती वाढीव कार्यान्वितता पुरवू शकतात.

en: Packages with unsatisfied dependencies
     The dependency requirements of these packages will be unmet after the install is complete.
     .
     The presence of this tree probably indicates that something is broken, either on your system or in the Debian archive.
mr: असमाधानी (अपूर्ण) परावलंबित्वे असलेली पॅकेजेस
    संस्थापन पूर्ण झाल्यावर ह्या पॅकेजेसच्या परावलंबित्वाच्या गरजा न भागलेल्या रहातील.
     ह्या वृक्षाची उपस्थिती बहुतेक हे दर्शवते की काहीतरी तुटले असावे, एकतर तुमच्या प्रणालीवर तरी किंवा डेबियन फाइलसंचात तरी.

en: Pause after downloading files
mr: फाईल्स डाउनलोड केल्यावर (उतरवून घेतल्यावर) थोडे थांबा.

en: Perform all pending installs and removals
mr: राहीलेली संस्थापने आणि काढून टाकणे पूर्ण करा

en: Perform the actions contained in the currently selected solution.
mr: आत्ता निवडलेल्या उत्तरावर क्रिया करण्यास सुरुवात करा.

en: Please insert the disc labeled "%s" into the drive "%s"
mr: "%s"ड्राइव्हमध्ये "%s"नावाचे लेबल असलेली तबकडी कृपया आत घाला.

en: PreDepends
mr: पूर्वावलंबित आहे

en: Press Return to continue.
mr: पुढे सुरु ठेवण्यासाठी रिटर्न (पुन्हा परत येणे)दाबा.

en: Preview
mr: पुन्हा बघा

en: Preview of package installation
mr: पॅकेज संस्थापने पुन्हा बघा

en: Previous
mr: मागचा

en: Priority
mr: प्राधान्य

en: Priority %s
mr: प्राधान्य %s

en: Priority:
mr: प्राधान्य

en: ProgName
mr: आज्ञावलीचे नाव (ProgName)

en: ProgVer
mr: आज्ञावलीची आवृत्ती (Prog Ver)

en: Prompt for confirmation at exit
mr: निर्गमाच्या वेळी पुष्टीकरणाकरिता खूण

en: Provided by
mr: ने पुरविते

en: Provides
mr: पुरवीत आहे

en: Provides: cannot be broken
mr: पुरवतेः तोडता येत नाही.

en: REINSTALL
mr: पुर्नसंस्थापित करा

en: REMOVE
mr: काढून टाका

en: REMOVE, DEPENDENCIES
mr: काढून टाका, अवलंबित्वे

en: REMOVE, NOT USED
mr: काढून टाका, वापरलेले नाही.

en: Ran out of time while trying to find a solution.
mr: उत्तर शोधण्याचा प्रयत्न करताना वेळ निघुन गेली.

en: Read the full user's manual of aptitude
mr: अॅप्टीट्युडची संपूर्ण उपयोजन पुस्तिका वाचा

en: Reading extended state information
mr: विस्तारित स्थिती माहिती वाचत आहे

en: Reading task descriptions
mr: कामाची वर्णने वाचीत आहे.

en: Really Continue
mr: खरचं  पुढे जायचं

en: Really discard your personal settings and reload the defaults?
mr: खरचं तुमची रचना काढून टाकून मुलभूत दाखल करायचे का?

en: Really quit Aptitude?
mr: अॅप्टीट्युड मधुन खरच बाहेर पडायचं आहे का?

en: Recommendations
mr: रेकमंडेशन्स्

en: Recommended Packages
mr: रेकमेंडेड पॅकेजेस

en: Recommends
mr: शिफारस आहे

en: Reconfiguring %s
mr: %sची पुनर्संरचना करीत आहे

en: Reinstall
mr: पुर्नसंस्थापित करा

en: Rejecting the installation of %s version %s (%s)
mr: %s आवृत्ती %s (%s) च्या संस्थापनास नकार देत आहे.

en: Rejecting the removal of %s
mr: %s काढून टाकण्यास नकार देत आहे

en: Reload the package cache
mr: पॅकेजचा अस्थाई स्मृतीकोष पुनः स्थापित करा.

en: Remove
mr: काढून टाका

en: Remove %F [%s (%s)]
mr: %F (%s (%s)) काढून टाका

en: Remove obsolete package files after downloading new package lists
mr: नवीन पॅकेज सूची उतरवून घेतल्यावर कालबाह्य (जुनाट) पॅकेज फाइल्स काढून टाका.

en: Remove the filter from the package list
mr: पॅकेज यादीमधून गाळणी फिल्टर काढून टाका.

en: Remove the following packages:
mr: खालील पॅकेजेस काढून टाका.

en: Remove unused packages automatically
mr: न वापरलेली पॅकेजेस स्वयंचलित प्रकारे काढून टाका.

en: Removing %s
mr:  %s काढून टाकत आहे

en: Repeat the last search
mr: मागचा शोध पुन्हा दाखवा.

en: Replaces
mr: च्या जागी बदलत आहे

en: Reporting a bug in %s:
mr: %s मध्ये त्रुटी असल्याचा रिपोर्ट करीत आहे.

en: Req
mr: गरज आहे

en: Requiring the installation of %s version %s (%s)
mr: %sची आवृत्ती %s (%s)संस्थापित करण्याची गरज आहे.

en: Requiring the removal of %s
mr: %sकाढ्ून टाकण्याची गरज आहे

en: Reset all settings to the system defaults
mr: मुलभूत प्रणालीमध्ये मांडणीची पुर्नमांडणी करा.

en: Resolve Dependencies
mr: डिपेंडंसीज  अवलंबित्वे

en: Resolver
mr: रिझाॅल्वर

en: Resolver state successfully written!
mr: उत्तरे देणारी स्थिती यशस्वीपणे लिहिली आहे !

en: Resolving dependencies...
mr: अवलंबितं रिझाॅल्व करत आहे

en: Search
mr: शोध

en: Search backwards
mr: मागे बघा

en: Search backwards for:
mr: ह्यासाठी पाठीमागे शोध घ्या

en: Search for solutions to unsatisfied dependencies
mr: अपूर्ण अवलंबित्वंची उत्तरे शोधा

en: Search for:
mr: ह्यासाठी शोधाः

en: Search forwards
mr: पुढे बघा.

en: Section
mr: विभाग

en: Section:
mr: विभाग

en: Security Updates
     Security updates for these packages are available from security.debian.org.
mr: सुरक्षा विषयक अद्ययावत आवृत्त्या
    ह्या पॅकेजेससाठी सुरक्षा विषयक अद्ययावत आवृत्त्या security.debian.org.मधुन उपलब्घ आहेत.

en: Select the first solution to the dependency problems.
mr: डिपेंडन्सी प्रश्नाला पहिले उत्तर निवडा.

en: Select the last solution to the dependency problems that has been generated so far.
mr: तयार झालेल्या डिपेंडन्सी प्रश्नाला शेवटचे उत्तर निवडा.

en: Select the next solution to the dependency problems.
mr: डिपेंडन्सी प्रश्नाला पुढील उत्तर निवडा.

en: Select the previous solution to the dependency problems.
mr: डिपेंडन्सी प्रश्नाला मागील उत्तर निवडा.

en: Select the version of %s that should be used:
mr: %sची जी आवृत्ती वापरायची आहे, ती निवडाः

en: Servers
mr: सर्व्हर्स

en: Setup custom game
mr: कस्टम (जकात) खेळ स्थापित करा

en: Show partial search results (incremental search)
mr: अंशतः शोधलेले परिणाम दाखवा (वाढीव शोध)

en: Some dependencies of %B%s%b are not satisfied:
mr: %B%s%b चे काही अवलंबित्व पूर्ण झालेले नाही.

en: Some packages were broken and have been fixed:
mr: काही पॅकेजेस तुटली होती पण ती जोडली आहेत

en: Source Package:
mr: उद्गमस्त्रोत पॅकेजः

en: State
mr: स्थिती (अवस्था)

en: Std
mr: मानक (प्रमाणित)

en: Stop it!
mr: थांबवा ते

en: Subprocess exited with an error -- did you type your password correctly?
mr: उपक्रिया त्रुटीमुळे बाहेर पडली--- तुम्ही तुमचा पासवर्ड लिहिला होता का?

en: Suggest %F
mr: %f सुचवा

en: Suggests
mr: सुचवत आहे (सुचवतो)

en: TAGLESS PACKAGES
mr: TAGLESS PACKAGES (टॅग नसलेली पॅकेजेस)

en: Tag
mr: टॅग

en: Tags
mr: टॅग्ज (खुणेच्या पट्ट्या)

en: Tasks
mr: कामे

en: Terminal policy '%s' should be the last policy in the list
mr: अंतिम धोरण'%s'हे सूचीतील शेवटचे धोरण असायला हवे.

en: The apt cache file is not available; cannot auto-clean.
mr: ए पी टी अस्थाई स्मृतीकोष फाईल उपलब्ध नाही, आपोआप स्वच्छता करता येत नाही

en: The board height must be a positive integer
mr: बोर्डाची उंची हा धन पूर्णांक असायला हवा

en: The board width must be a positive integer
mr: बोर्डाची रुंदी हा धन पूर्णांक असायला हवा

en: The dart was poisoned!  The poison was deadly...  --More--
mr: बाण (भाला) विषारी होता , विष जहरी होते---अधिक---

en: The default color may only be used as a background.
mr: मुलभुत रंग फक्त पार्श्वभूमी म्हणून कदाचित वापरला जाईल.

en: The default display-limit for package views
mr: पॅकेज दृश्यांसाठी मूलभूत प्रदर्शन-सीमा.

en: The default grouping method for package views
mr: पॅकेज दृश्यांसाठी मूलभूत गटपध्दती.

en: The display format for package views
mr: पॅकेज दृश्यांसाठी विहीत प्रदर्शन नमूना.

en: The display format for the header line
mr: शीर्षक-रेषेसाठी विहीत प्रदर्शन नमूना

en: The display format for the status line
mr: स्थिती-रेषेसाठी विहीत प्रदर्शन नमूना

en: The following ESSENTIAL packages will be BROKEN by this action:
mr: ह्या कृतीने पुढील अत्यावश्यक पॅकेजेस भंगतीलः

en: The following ESSENTIAL packages will be REMOVED!
mr: पुढील अत्यावश्यक पॅकेजेस काढून टाकण्यात येतील!

en: The following NEW packages will be automatically installed:
mr: पुढील नवीन पॅकेजेस स्वयंचलितपणे संस्थापित केली जातील.

en: The following NEW packages will be installed:
mr: पुढील नवीन पॅकेजेस संस्थापित करण्यात येतीलः

en: The following actions will resolve these dependencies:
mr: ही अवलंबित्वे पुढील कृतींमुळे दूर होतीलः

en: The following actions will resolve this dependency:
mr: खालील क्रिया अवलंबित्व रिझाॅल्व करतील.

en: The following commands are available:
mr: पुढील आज्ञा उपलब्ध आहेत.

en: The following packages are BROKEN:
mr: पुढील पॅकेजेस भंगलेली आहेतः

en: The following packages are RECOMMENDED but will NOT be installed:
mr: पुढील पॅकेजेस शिफारशीकृत आहेत परंतु संस्थापित करण्यात येणार नाहीत.

en: The following packages are SUGGESTED but will NOT be installed:
mr: पुढील पॅकेजेस सुचवण्यात आलेली आहेत परंतु संस्थापित करण्यात येणार नाहीत

en: The following packages are unused and will be REMOVED:
mr: पुढील पॅकेजेस न वापरलेली आहेत व काढून टाकली जातील.

en: The following packages conflict with %B%s%b and will be broken by its installation:
mr: खालील पॅकेजेस %B%s%b बरोबर मिळत नाही आणि ते त्यात संस्थापित केल्याने तुटतील.

en: The following packages conflict with %B%s%b, or depend on a version of it which is not going to be installed.
mr: खालील पॅकेजेस %B%s%b बरोबर मिळत नाही. किंवा संस्थापित न करणाऱ्या आवृत्तीवर ते अवलंबून आहे.

en: The following packages conflict with %B%s%b:
mr: खालील पॅकेजेस %B%s%b बरोबर मिळत नाही.

en: The following packages conflict with version %B%s%b of %B%s%b, and will be broken if it is %s.
mr: खालील पॅकेजेस आवृत्ती %B%s%bच्या %B%s%bबरोबर मिळत नाही आणि ते तुटेल जर ते %s असेल.

en: The following packages depend on %B%s%b and are broken:
mr: खालील पॅकेजेस %B%s%b वर अवलंबून आहे आणि ते तुटलेले आहे.

en: The following packages depend on %B%s%b and will be broken by its removal:
mr:  खालील पॅकेजेस %B%s%b वर अवलंबून आहे. आणि ते काढून टाकल्याने तुटेल.

en: The following packages depend on a version of %B%s%b other than the currently installed version of %B%s%b, or conflict with the currently installed version:
mr: खालील पॅकेजेस आत्ताच संस्थापित  केलेल्या %B%s%b आवृत्तीपेक्षा %B%s%b वर अवलंबून आहेत.किंवा आत्ताच संस्थापित केलेल्या पॅकेज बरोबर मिळत नाही.

en: The following packages depend on a version of %B%s%b other than the currently installed version of %B%s%b:
mr: खालील पॅकेजेस आत्ताच संस्थापित केलेल्या आवृत्ती%B%s%b पेक्षा %B%s%b आवृत्तीवर अवलंबून आहे.

en: The following packages depend on a version of %B%s%b which is not going to be installed.
mr: खालील पॅकेजेस न संस्थापित होणाऱ्या %B%s%bआवृत्तीवर अवलंबून आहे.

en: The following packages depend on the currently installed version of %B%s%b (%B%s%b), or conflict with the version it will be %s to (%B%s%b), and will be broken if it is %s.
mr: खालील पॅकेजेस आत्ताच संरचित केलेल्या %B%s%b (%B%s%b) च्या आवृत्तींवर अवलंबून आहे, किंवा %sच्या (%B%s%b) आवृत्तीत किंतू आहे. आणि हे %sअसल्यास तुटेल.

en: The following packages depend on version %B%s%b of %B%s%b, and will be broken if it is %s.
mr: खालील पॅकेजेस आवृत्ती %B%s%bच्या %B%s%bवर अवलंबून आहेत आणि ते तुटेल जर ते %s असेल.

en: The following packages have been automatically kept back:
mr: पुढील पॅकेजेस स्वयंचलित रित्या मागे टाकलेली आहेत.

en: The following packages have been kept back:
mr: पुढील पॅकेजेस मागे ठेवण्यात आलेली आहेतः

en: The following packages have unmet dependencies:
mr: पुढील पॅकेजेस मध्ये पूर्वी न मिळालेली अवलंबित्वे आहेतः

en: The following packages will be DOWNGRADED:
mr: पुढील पॅकेजेसचा दर्जा कमी केला जाईल.

en: The following packages will be REINSTALLED:
mr: पुढील पॅकेजेस पुनर्संस्थापित करण्यात येतीलः

en: The following packages will be REMOVED:
mr: पुढील पॅकेजेस काढून टाकण्यात येतीलः

en: The following packages will be automatically REMOVED:
mr: पुढील पॅकेजेस स्वयंचलितपणे काढून टाकली जातील

en: The following packages will be upgraded:
mr: पुढील पॅकेजेसचा दर्जा उंचावण्यात येईलः

en: The list of sources could not be read.
mr: उद्गम स्त्रोतांची सूची वाचता आली नाही.

en: The package cache is not available.
mr: पॅकेज अस्थाई स्मृतीकोष मिळत नाही.

en: The package cache is not available; unable to download and install packages.
mr: अस्थाइ स्मृतीकोष पॅकेज उपलब्ध नाही, पॅकेजेस उतरवून घेण्यात (डाउनलोड करण्यात) व संस्थापित करण्यास असमर्थ.

en: The package index files are corrupted. No Filename: field for package %s.
mr: पॅकेजच्या अनुक्रमणिका फाइल्स भ्रष्ट झाल्या आहेत. फाइल नाव नाहीः पॅकेज %sसाठी क्षेत्र.

en: The package lists or status file could not be parsed or opened.
mr: पॅकेज सूची किंवा स्थिती फाइल पार्स करता किंवा उघडता आली नाही किंवा पॅकेज सूची किंवा स्थिती फाइल मधील लहान परस्परसंबंध (पार्स) दाखवता आले नाहीत किंवा ती उघडता आली नाही.

en: The spikes were poisoned!  The poison was deadly...  --More--
mr: अणकुचीदार टोके (खिळे) विषारी होती, विष जहरी होते --- अधिक--

en: The version %s is available in the following archives:
mr: %s आवृत्ती पुढील फाइलसंचात उपलब्ध आहेः

en: There are no Easter Eggs in this program.
mr: ह्या आज्ञावलीत इस्टर एग्ज (इस्टरसाठीची अंडी) नाहीत.

en: There really are no Easter Eggs in this program.
mr: खरोखरच ह्या आज्ञावलीत इस्टर एग्ज नाहीत.

en: To continue, enter "%s"; to abort, enter "%s":
mr: पुढे सुरु ठेवण्यासाठी "%s"प्रविष्ट करा, विच्छेद करण्यासाठी  "%s":प्रविष्ट करा.

en: To continue, type the phrase "%s":
mr: काम पुढे सुरू ठेवण्यासाठी,"%s" टाइप कराः

en: Toggle ^Approved
mr: टाॅगल संमत

en: Toggle ^Rejected
mr: टाॅगल परतवले नापसंत

en: Toggle whether the currently selected action is approved.
mr: टाॅगल, आत्ताच निवडलेली क्रिया संमत झाली का?

en: Toggle whether the currently selected action is rejected.
mr: नुकतीच निवडलेली क्रिया असंमत केली आहे का ते टाॅगल करा.

en: Total Progress:
mr: एकूण प्रगती

en: Touching the cockatrice corpse was a fatal mistake.  --More--
mr: कॅाकट्रिसच्या (काही भाग साप व काही भाग कोंबड्यासारखा असलेला एक पाैराणिक राक्षस) शवाला स्पर्श करणे ही मरणांतिक चूक होती--- अधिक---

en: UNAVAILABLE
mr: अनुपलब्ध

en: UNCATEGORIZED
mr: (वर्गीकृत नसलेले)

en: UNSATISFIED
mr: असमाधानी

en: URL to use to download changelogs
mr: बदल नोंदी उतरवून घेण्यासाठी यूआरएल(URL) वापरावीत

en: Unable to correct dependencies, some packages cannot be installed
mr: अवलंबित्वे दूर करण्यात असमर्थ, काही पॅकेजेस संस्थापित करता येत नाहीत.

en: Unable to correct for unavailable packages
mr: अनुपलब्ध पॅकेजेससाठी योग्य ते करण्यात असमर्थ

en: Unable to create temporary directory from template "%s": %s
mr: "%s":%sनमुन्यातुन तात्पुरती संचयिका निर्माण करण्यास असमर्थ

en: Unable to find a solution to apply.
mr: अप्लाय करण्यासाठी उत्तर शोधण्यास असमर्थ

en: Unable to find a version "%s" for the package "%s"
mr:  "%s"पॅकेजसाठी आवृत्ती"%s" शोेधण्यात असमर्थ

en: Unable to find an archive "%s" for the package "%s"
mr: पॅकेज "%s"साठी फाइलसंच "%s"शोधण्यात असमर्थ

en: Unable to list files in "%s"
mr: "%s"मधल्या फाइल्स सांगण्यास  असमर्थ

en: Unable to locate package %s
mr: %s पॅकेजची जागा शोधण्यास असमर्थ

en: Unable to open %ls
mr:  %LS ला उघडण्यात असमर्थ

en: Unable to open %s for writing
mr: लिहिण्याकरता (लिखाणाकरता) %s उघडण्यास असमर्थ.

en: Unable to open %s to log actions
mr: कृतींची नोंद करण्यासाठी %sउघडण्यात असमर्थ.

en: Unable to parse pattern %s
mr: %sनमुन्यातील लहान परस्परसंबध (पार्स) दाखवण्यास असमर्थ

en: Unable to parse pattern after "%s"
mr: "%s"नंतर नमुन्यातील छोटे परस्परसंबंध दर्शवण्यास (पार्स) असमर्थ

en: Unable to parse pattern at '%s'
mr: '%s'कडे नमुन्यातील छोटे परस्परसंबंध दर्शवण्यास (पार्स) असमर्थ

en: Unable to remove "%s"
mr:  "%s" काढून टाकण्यास असमर्थ

en: Unable to replace %s with new configuration file
mr: %sच्या बदली नवीन संरचना फाइल टाकण्यात असमर्थ

en: Unable to resolve dependencies!  Giving up...
mr: अवलंबित्वे दूर करण्यास असमर्थ !सोडून देत आहे

en: Unable to resolve dependencies.
mr: अवलंबित्वे दूर करण्यास असमर्थ

en: Uncaught exception: %s
mr:  न पकडलेला अपवाद ः %s

en: Uncompressed Size:
mr: असंपीडित आकार

en: Undo
mr: बदल रद्द करा

en: Undo the last package operation or group of operations
mr: क्रियांचा समुह किंवा मागची पॅकेज क्रिया यांचा बदल रद्द करा

en: Unexpected ')'
mr: अनपेक्षित ')'

en: Unexpected empty expression
mr: अनपेक्षित रिक्त अभिव्यक्ती

en: Unexpected end-of-file on standard input
mr: मानक (प्रमाणित) आगतावर अनपेक्षितपणे फाइल चा अंत (शेवट)

en: Unexpected pattern argument following "keep-all"
mr: "keep-all" (सर्व ठेवा) नंतर अनपेक्षित नमुना विधान

en: Unexpectedly empty tree title after "%s"
mr: "%s"नंतर अनपेक्षितपणे रिक्त वृक्ष शीर्षक

en: Unknown
mr: अज्ञात

en: Unknown action type: %s
mr: अज्ञात कृती प्रकार ः %s

en: Unknown alignment type '%s'
mr: अज्ञात अलाइनमेंट प्रकार '%s'

en: Unknown command "%s"
mr: अज्ञात आज्ञा  "%s"

en: Unknown dependency type: %s
mr: अज्ञात अवलंबित्व प्रकार ः %s

en: Unknown grouping policy "%s"
mr: अज्ञात गटधोरण "%s"

en: Unknown pattern type: %c
mr: अज्ञात नमुना प्रकार ः %c

en: Unknown priority %s
mr: अज्ञात प्राधान्य %s

en: Unmatched '('
mr: न जुळलेले '('

en: Unmatched '(' in sorting policy description
mr: न जुळणारे '('वर्गवारी धोरण वर्णनात

en: Unrecognized attribute name "%s"
mr: गुणधर्माचे नाव अनोळखी "%s"

en: Unrecognized color name "%s"
mr: रंगाचे नाव अनोळखी "%s"

en: Unrecognized input.  Enter either "%s" or "%s".
mr: अपरिचित अगत. एकतर "%s" किंवा "%s" प्रविष्ट करा

en: Unrecognized tasks
mr: अनोळखी कामे

en: Unterminated literal string after %s
mr: %sनंतर रहित न केलेला शब्दशः अक्षरसंच

en: Updating package lists
mr: पॅकेज याद्या अपडेट करत आहे.

en: Updating the package lists requires administrative privileges, which you currently do not have.  Would you like to change to the root account?
mr: पॅकेज यादी सुधारित करण्यासाठी प्रबंधन परवाणगी असणे आवश्यक आहे, जी तुम्हाला आत्ता प्राप्त नाही.  तुम्हाला रुट अकाऊंट बदलायचा आहे का?

en: Upgradable Packages
     A newer version of these packages is available.
mr: दर्जा वाढवता येण्याजोगी पॅकेजेस
     ह्या पॅकेजेसची नविन आवृत्ती उपलब्ध आहे.

en: Upgrade
mr: दर्जा उंचवा (पुढील सुधारित आवृत्ती)

en: Upgrade %F [%s (%s) -> %s (%s)]
mr: पुढील आवृत्तीत %F[%s (%s) ->%s(%s)] करा

en: Upgrade the following packages:
mr: खालील पॅकेजेस पुढील आवृत्तीत करा

en: Usage: aptitude [-S fname] [-u|-i]
mr:  उपयोग ः नैसर्गिक कल [-S fname] [-u|-i]

en: Use a 'status-line' download indicator for all downloads
mr: सर्व डाउनलोडससाठी स्थिती-रेखा डाउनलोड दर्शक वापरा, किंवा उतरवून घेणाऱ्या सर्व गोष्टींसाठी स्थिती-रेखा उतरवून घेणारा दर्शक वापरा.

en: Use a minibuffer-style prompt when possible
mr: शक्य तेथे बहूबफर-शैलीची खूण वापरा

en: User's Manual
mr: उपयोजन पुस्तिका

en: User's ^Manual
mr: उपयोजक पुस्तिका

en: Version:
mr: आवृत्ती

en: View a list of frequently asked questions
mr: नेहमी विचारल्या जाणाऱ्या प्रश्नांची यादी दाखवा.

en: View all the packages on the system in a single uncategorized list
mr: प्रणालीत असणाऱ्या सगळ्या पॅकेजेस एका अवर्गीकृत यादीमध्ये दाखवा.

en: View and/or adjust the actions that will be performed
mr: होणाऱ््या क्रिया बघा आणि  किंवा अनुकुल करा

en: View available packages and choose actions to perform
mr: उपलब्ध असणारी पॅकेजेस दाखवा आणि कृती निवडा

en: View information about this program
mr: ह्या आज्ञावली प्रोग्राम बद्दलची माहीती दाखवा.

en: View next display
mr: पुढील दृष्य दाखवा.

en: View packages that it is recommended that you install
mr: तुम्ही संस्थापित करा अशी रेकमंड केलेली पॅकेजेस दाखवा.

en: View packages which it is recommended that you install, but which are not currently installed.
mr: तूम्हाला सांगितलेली व तुम्ही संरचित केलेली , पण आत्ता संरचित न केलेली पॅकेजेस दाखवा.

en: View previous display
mr: मागील दृष्य दाखवा.

en: View the detailed program manual
mr: आज्ञावली पुस्तिका दाखवा.

en: View the list of changes made to this Debian package.
mr: ह्या डेबियन पॅकेज मध्ये केलेल्या बदलांची यादी दाखवा.

en: View the on-line help
mr: आॅन लाईन मदत दाखवा.

en: View the package which will be affected by the selected action
mr: निवडलेल्या क्रियेने परिणाम केलेली पॅकेजेस दाखवा.

en: View the progress of the package download
mr: पॅकेज डाउनलोड होण्याची प्रगती बघा.

en: View the progress of the package list update
mr: पॅकेज याद्या सुधारित आवृत्तीची प्रगती बघा.

en: Views
mr: दृष्ये

en: Virtual
mr: आभासी

en: Virtual Packages
     These packages do not exist; they are names other packages use to require or provide some functionality.
mr: आभासी पॅकेजेस 
    ही पॅकेजेस अस्तित्वात नसतात. काही कार्यान्विततेची गरज असल्यास किंवा कार्यान्वितता (फंक्शनॅलिटी) पुरवण्यासाठी ही नावे इतर पॅकेजेस वापरतात.

en: W:
mr: डब्लू

en: WARNING
mr: धोक्याची सूचना

en: WARNING: Performing this action will probably cause your system to break!
             Do NOT continue unless you know EXACTLY what you are doing!
mr: इशाराः ही कृती केल्यास तुमची प्रणाली कदाचित भंगेल(तुटेल)!
    तुम्ही नेमके काय करीत आहात ते समजल्याखेरीज काम पुढे सुरू ठेवू नका!

en: WARNING: the package cache is opened in read-only mode!  This change and all subsequent changes will not be saved unless you stop all other running apt-based programs and select "Become root" from the Actions menu.
mr: धोक्याची सूचना ः पॅकेजचे अस्थाई स्मृतीकोष फक्त वाचा पध्दतीत उघडला आहे हा बदल आणि येणारे सर्व बदल तुम्ही जोपर्यंत एपीटी असणारी आज्ञावली चालवणे थांबवत नाही आणि 'बिकम रुट' यांची निवड क्रिया मेन्यू मधून करत नाही तोपर्यंत संग्रहीत होणार नाही.

en: WARNING: untrusted versions of the following packages will be installed!
    
    Untrusted packages could compromise your system's security.
    You should only proceed with the installation if you are certain that
    this is what you want to do.
mr: पुढील पॅकेजेसच्या अविश्वासपात्र आवृत्त्या संस्थापित करण्यात येतील!
    अविश्वासपात्र पॅकेजेस तुमच्या प्रणालीच्या सुरक्षिततेशी तडजोड करू शकतात.
    हीच कृती करायची आहे,अशी खात्री असेल तरच संस्थापन पुढे सुरू ठेवा.

en: WEIRDNESS: unknown option code received
mr: गूढता ः अज्ञात पर्याय संकेत मिळाला.

en: Warn when attempting to perform a privileged action as a non-root user
mr:  अ-मूळ उपभोक्ता म्हणून विशेषाधिकारित कृती करण्यचा प्रयत्न करताना इशारा द्या.

en: Warning: group %s is involved in a cycle
mr: सावधगिरीचा इशारा ः चक्रात %sगुंतलेले (समाविष्ट) आहे.

en: Waste time trying to find mines
mr: माईन्स्् शोधण्यात वेळ व्यर्थ गेला .

en: What is it?  It's an elephant being eaten by a snake, of course.
mr: हे काय आहे? अर्थातच, सापाने हत्तीला खाल्ले आहे.

en: When an error occurs
mr: जेव्हा चूक घडते

en: Width of board:
mr: बोर्डाची रुंदी ः

en: Will install %li packages, and remove %li packages.
mr: %li पॅकेजेस संस्थापित होतील व %li पॅकेजेस काढून टाकण्यात येतील.

en: Won
mr: जिंकला

en: Would download/install/remove packages.
mr: पॅकेजेस उतरवून घेईल / संस्थापित करेल / काढून टाकेल.

en: Would forget what packages are new
mr: कोणती पॅकेजेस नवी आहेत ते विसरून जाईल

en: Writing extended state information
mr: विस्तारित स्थिती माहिती लिहित आहे

en: Xtr
mr: अतिरिक्त किंवा जास्तीचे

en: Yes, I am aware this is a very bad idea
mr: होय,ही अत्यंत वाईट कल्पना आहे, याची मला जाणिव आहे.

en: You already are root!
mr: तुम्ही आधिच रुट मध्ये आहात

en: You are jolted by a surge of electricity!  --More--
mr: विजेच्या लाटेचा तुम्हांला धक्का बसतो, ---अधिक--

en: You are not root and I cannot find any way to become root.  To reconfigure this package, install the menu package, the login package, or run aptitude as root.
mr: तुम्ही मूळ नाही आहात व मूळ बनण्याचा कोणताही मार्ग मला सापडत नाही. ह्या पॅकेजची पुनर्संरचना करण्यासाठी मेन्यू पॅकेज लाॅगइन पॅकेज संस्थापित करा,किंवा प्रवृत्ती मूळ म्हणून संगणकावर चालवा.

en: You can only specify a package archive with an 'install' command.
mr: पॅकेजचा फाइलसंच तुम्ही केवळ'संस्थापित करा' आज्ञेनेच नमूद करू शकता.

en: You can only specify a package version with an 'install' command or a 'forbid-version' command.
mr: पॅकेजची आवृत्ती तुम्ही फक्त 'संस्थापित करा' आज्ञेने किंवा 'निषिध्द-आवृत्ती' आज्ञेनेच नमूद करू शकता.

en: You can only view changelogs of official Debian packages.
mr: तुम्ही फक्त डेबियन पॅकेजेसचे चेंजलाॅग्ज बघू शकाल.

en: You cannot specify both an archive and a version for a package
mr: पॅकेजसाठी फाइलसंच व आवृत्ती हे दोन्हीही तुम्ही नमूद करू शकत नाही

en: You die...  --More--
mr: तुम्ही मरता --- अधिक-- (मरण पावता)

en: You fall into a pit!  --More--
mr: तुम्ही खड्ड्यात पडता ---अधिक---

en: You feel here a cockatrice corpse.  --More--
mr: तुम्हाला इथे कॅाकट्रिस चे शव जाणवते--- अधिक---

en: You have won.
mr: तुम्ही जिंकला आहात

en: You land on a set of sharp iron spikes!  --More--
mr: अणकुचीदार लोखंडी खिळ्यांवर तुम्ही उतरलात ----अधिक--

en: You lose!
mr: तुम्ही हरलात

en: You may also specify modification to the actions which will be taken.  To do so, type an action character followed by one or more package names (or patterns).  The action will be applied to all the packages that you list.  The following actions are available:
mr: कृतींमधील बदल (सुधारणा) देखिल तुम्ही नमूद करू शकता. त्या कृती केल्या जातील. हे करण्यासाठी, कृती अक्षर व त्यानंतर एक किंवा अधिक पॅकेज नावे (किंवा नमुने)टाइप करा. तुमच्या सूचीतील सर्व पॅकेजेसना कृती लागू केली जाईल.पुढील कृती उपलब्ध आहेतः

en: You may not modify the state of any package while a download is underway.
mr: डाऊनलोड होत असताना तुम्ही कुठलेही पॅकेज ची स्थिती बदलू शकत नाही.

en: You may want to update the package lists to correct these missing files
mr: ह्या गहाळ फाइल्स ठिकठाक करण्यासाठी तुम्हाला कदाचित पॅकेज सूची अद्ययावत करण्याची इच्छा असेल

en: You must choose one to install.
mr: संस्थापित करण्यासाठी तुम्ही एक निवडायलाच हवे.

en: You turn to stone... --More--
mr: तुम्ही दगडाकडे वळता--- अधिक---

en: Your wand of %s breaks apart and explodes!  --More--
mr: %sची तुमची जादूची छडी मोडते व स्फोट होतो, --- अधिक--

en: [%d(%d)/...] Resolving dependencies
mr: [%d(%d)/...]अवलंबित्वे दूर करीत आहे.

en: [DOWNGRADE] %s %s -> %s
mr: [DOWNGRADE][ दर्जा कमी करा ]%s %s - > %s

en: [Downloaded]
mr: (डाउनलोडेड) (उतरवून घेतले)

en: [ERROR]
mr: [ERROR] (चूक)

en: [Hit]
mr: (मारा)

en: [IGNORED]
mr: [IGNORED]((दुर्लक्ष केले)

en: ^About
mr: बद्दल

en: ^Become root
mr: रुट व्हा

en: ^Changelog
mr: चेंजलाॅग

en: ^Clean package cache
mr: स्वच्छ पॅकेज अस्थाई स्मृतीकोष.

en: ^Close
mr: बंद करा

en: ^Dependency handling
mr: डिपेंडन्सी हाताळणे

en: ^Examine Solution
mr: उत्तराचे परिक्षण

en: ^FAQ
mr: एफ ए क्यू

en: ^Find
mr: शोधा

en: ^Find Backwards
mr: मागे शोधा.

en: ^First Solution
mr: पहिले उत्तर

en: ^Forbid Version
mr: फाॅरबीड आवृृत्ती

en: ^Forget new packages
mr: नवीन पॅकेजेस विसरा

en: ^Help
mr: मदत

en: ^Hold
mr: तात्पुरते थांबवा.

en: ^Install
mr: संस्थापना

en: ^Install/remove packages
mr: पॅकेजेस संस्थापन काढून टाका

en: ^Keep
mr:  ठेवा.

en: ^Last Solution
mr: शेवटचे उत्तर

en: ^License
mr: ^परवाना

en: ^Limit Display
mr: दृष्य सिमीत करा.

en: ^Miscellaneous
mr: ^संकीर्ण

en: ^News
mr: बातम्या

en: ^Next
mr: पुढे

en: ^Next Solution
mr: पुढील उत्तर

en: ^Play Minesweeper
mr: माईनस्विपर खेळा.

en: ^Prev
mr: मागील

en: ^Previous Solution
mr: मागील उत्तर

en: ^Purge
mr: ^स्वच्छ करा

en: ^Quit
mr: बाहेर पडा

en: ^Reload package cache
mr: पुनःदाखल होणारी पॅकेज अस्थाई स्मृतीकोष

en: ^Remove
mr: काढून टाका

en: ^Revert options
mr: पुनः पर्याय

en: ^UI options
mr: यू आय पर्याय

en: ^Un-Limit Display
mr: दृष्य असिमीत

en: ^Update package list
mr: पॅकेज यादी सुधारित आवृत्ती करा

en: ^View Target
mr: लक्ष्य दाखवा.

en: abort and quit
mr: विच्छेद करा व सोडा

en: accept the proposed changes
mr: प्रस्तावित बदल स्वीकारा

en: adjust the state of the listed packages, where ACTION is one of:
mr: कृती जिथे ह्यापैकी एखादी असेल, तिथे सूचित पॅकेजेसची स्थिती जुळवून घ्या

en: broken
mr: भंगलेले (तुटलेले)

en: but %s is installed and it is kept back.
mr: परंतु %s संस्थापित केलेले आहे व ते मागे ठेवलेले आहे

en: but %s is installed.
mr: परंतु %s संस्थापित झालेले आहे.

en: but %s is to be installed.
mr: परंतु %s संस्थापित करायचे आहे.

en: cold
mr: थंड

en: config-files
mr: संरचना फाइल्स

en: conflicts with
mr: किंतू बरोबर

en: continue with the installation
mr: संस्थापन पुढे सुरु ठेवा

en: couldn't replace %s with %s
mr: %s च्या जागी %s बदली करता आले नाही

en: death
mr: मृत्यू

en: delete
mr: गाळून टाका

en: depends on
mr: च्या वर अवलंबून

en: downgraded
mr: डाऊन ग्रेडेड / अवनत केले गेले.

en: download: you must specify at least one package to download
mr: डाउनलोड (उतरवून घेणे)ः डाउनलोड करण्यासाठी तुम्हांला किमान एक पॅकेज तरी नमूद करायलाच हवे

en: enter the full visual interface
mr: संपूर्ण दृश्य संवादमंच प्रविष्ट करा

en: examine the solution in the visual user interface
mr: दृश्य उपभोक्ता संवादमंचातील उत्तराचे परिक्षण करा

en: failed to remove %s
mr: %s काढून टाकण्यात अपयश

en: failed to rename %s to %s
mr: %s चे %sअसे पुनर्नामकरण करण्यात अपयश

en: forbidden upgrade
mr: मनाई केलेली (निषिद्ध) सुधारित आवृत्ती

en: give up and quit the program
mr: सोडून द्या व आज्ञावली सोडा

en: half-config
mr: अर्ध संरचित

en: half-install
mr: अर्ध संस्थापित

en: hold
mr:  धरून ठेवा

en: iconv of %s failed.
mr: %s चे प्रतिक अयशस्वी झाले

en: install
mr: संस्थापित करा

en: installed
mr: संस्थापित केले

en: invisibility
mr: अदृश्यता

en: log report
mr: नोंद रिपोर्ट

en: magic missile
mr: जादूचे क्षेपणास्त्र

en: main
mr: प्रमुख (मुख्य)

en: make_package_view: bad argument!
mr: मेक _पॅकेज _व्ह्यू ः चूकीचे आर्ग्युमेंट

en: make_package_view: error in arguments -- bad column list for static item
mr: मेक _पॅकेज _व्ह्यू ः आर्ग्युमेंटस् मध्ये त्रुटी  स्टॅटीक गोष्टींसाठी वाइट रांगेचे नाव

en: make_package_view: error in arguments -- two main widgets??
mr: मेक _पॅकेज _व्ह्यू ः आर्ग्युमेंटस् मध्ये त्रुटी  दोन मुख्य विज्गेटस् ??

en: make_package_view: no main widget found
mr: मेक _पॅकेज _व्ह्यू ः मुख्य विज्गेट सापडले नाही.

en: mine-help.txt
mr: खाण-मदत.txt

en: move to the next solution
mr: पुढच्या उत्तराकडे वळा

en: move to the previous solution
mr: आधीच्या उत्तराकडे वळा

en: no
mr: नाही

en: no_key
mr: नाही की

en: none
mr: काहीही नाही

en: not a real package
mr: सत्य पॅकेज नाही

en: not installed
mr: संस्थापित केले नाही

en: not installed (configuration files remain)
mr: असंस्थापित (संस्थापित न केलेले) (संरचना फाइल्स तशाच रहातात)

en: obsoletes
mr: कालबाह्य

en: open: %d; closed: %d; defer: %d; conflict: %d
mr: उघडा %d; बंद केलेः%d; लांबणीवर टाका (प्रलंबित ठेवा)ः %d विरोध (बेबनाव)ः %d

en: partially configured
mr: अंशतः संरचित

en: partially installed
mr: अंशतः संस्थापित

en: polymorph
mr: पाॅलीमार्क

en: pre-depends on
mr: च्यावर पूर्व अवलंबून

en: purge
mr: साफ व शद्ध करा

en: purged
mr: साफ व शुद्ध केलेले

en: recommends
mr: रेकमंड /शिफारस करतो.

en: reinstall
mr: पुनर्संस्थापित करा

en: reject the proposed changes and search for another solution
mr: प्रस्तावित बदल नाकारा व दुसरे उत्तर शोधा

en: replaces
mr: पुनः ठेवणे

en: search: You must provide at least one search term
mr: शोधाः तुम्ही किमान एक तरी शोधसंज्ञा पुरवायला हवी

en: second
mr: सेकंद

en: seconds
mr: सेकंद

en: secret door detection
mr: गुप्त दरवाजा अन्वेषण (गुप्त दरवाजाचा शोध)

en: show information about one or more packages; the package names should follow the 'i'
mr: एक किंवा अधिक पॅकेजेस विषयी माहिती दाखवा. पॅकेजेसची नावे 'i'नंतर असावीत

en: show the Debian changelogs of one or more packages; the package names should follow the 'c'
mr: एक किंवा अधिक पॅकेजेसच्या डेबियन बदलनोंदी दाखवा,पॅकेजेसची नावे 'c'नंतर असावीत

en: sleep
mr: झोपा

en: striking
mr: आदळत आहे

en: suggests
mr: सुचवितो

en: toggle the display of changes in package sizes
mr: पॅकेजेसच्या आकारातील बदलांचे प्रदर्शन टाॅगल करा

en: toggle the display of dependency information
mr: अवलंबित्व माहितीचे प्रदर्शन टाॅगल करा

en: toggle the display of version numbers
mr: आवृत्ती क्रमांकाचे प्रदर्शन टाॅगल करा

en: unknown
mr: अज्ञात

en: unpacked
mr: अनवेष्टीत (गठ्ठ्यातुन सुटे न केलेले)

en: upgrade
mr: दर्जा वाढवा (सुधारित आवृत्ती काढा)

en: upgraded
mr: पुढील आवृत्तीत केले

en: virtual
mr: आभासी

en: yes
mr: होय

en: yes_key
mr: हो की कळं
