aptitude 0.4.x - en to vi translation catalogue (997 entries)

en: 
     Tasks are groups of packages which provide an easy way to select a predefined set of packages for a particular purpose.
vi: 
     Tác vụ là nhóm các gói mà cung cấp một phương pháp dễ dàng để chọn một bộ gói đã định sẵn nhằm một mục đích cụ thể.

en: 
     These packages have not yet been classified in debtags, or the debtags database is not present (installing debtags may correct this problem).
vi: 
     Những gói này chưa được phân loại trong cơ sở dữ liệu debtags, hoặc không có cơ sở dữ liệu debtags (cài đặt debtags có thể sửa chữa vấn đề này).

en: 
    Current library versions:
vi: 
    Các phiên bản thư viện hiện thời:

en: 
    Dependency information will be shown.
vi: 
    Thông tin về quan hệ phụ thuộc sẽ được hiển thị.

en: 
    Dependency information will not be shown.
vi: 
    Thông tin về quan hệ phụ thuộc sẽ không được hiển thị.

en: 
    Size changes will be shown.
vi: 
    Cách thay đổi kích cỡ sẽ được hiển thị.

en: 
    Size changes will not be shown.
vi: 
    Cách thay đổi kích cỡ sẽ không được hiển thị.

en: 
    Versions will be shown.
vi: 
    Số thứ tự phiên bản sẽ được hiển thị.

en: 
    Versions will not be shown.
vi: 
    Số thứ tự phiên bản sẽ không được hiển thị.

en:                   This aptitude does not have Super Cow Powers.
vi:                   Trình aptitude này không phải có tài năng của bò ma thuật.

en:        aptitude [options] <action> ...
vi:        aptitude [tùy_chọn ...] <hành_động> ...

en:     %s in %d %s
vi:     %s trong %d %s

en:     ++   --> ENQUEUING
vi:     ++   --> ĐANG XẾP HÀNG

en:     ++   --> ENQUEUING %s Provides %s
vi:     ++   --> ĐANG XẾP HÀNG %s cung cấp %s

en:     ++   --> skipping conflict
vi:     ++   --> đang bỏ qua xung đột

en:     ++   --> skipping, not a conflict
vi:     ++   --> đang bỏ qua, không phải xung đột

en:     ++   --> skipping, not relevant according to params
vi:     ++   --> đang bỏ qua, không thích hợp tùy theo tham số

en:     ++   --> skipping, parent is not the selected version
vi:     ++   --> bỏ qua, cha không phải phiên bản đã chọn

en:     ++   --> skipping, the dep is satisfied by the current version
vi:     ++   --> bỏ qua, quan hệ phụ thuộc được thỏa bởi phiên bản hiện thời

en:     ++   --> skipping, version check failed
vi:     ++   --> đang bỏ qua, lỗi kiểm tra phiên bản

en:     ++ Examining %F
vi:     ++ Đang kiểm tra %F

en:   %S*%N %s [version %s]%n
vi:   %S*%N %s [phiên bản %s]%n

en:   Actions (if none is specified, aptitude will enter interactive mode):
vi:   Hành động (nếu chưa ghi rõ hành động, trình aptitude sẽ vào chế độ tác tương):

en:   Apt version: %s
vi:   Apt phiên bản: %s

en:   Ept support disabled.
vi:   Hỗ trợ Ept bị tắt.

en:   Ept support enabled.
vi:   Hỗ trợ Ept đã được bật.

en:   NCurses version %s
vi:   NCurses phiên bản: %s

en:   NCurses version: %s
vi:   NCurses phiên bản: %s

en:   NCurses version: Unknown
vi:   NCurses phiên bản: Không rõ

en:   Options:
vi:   Tùy chọn:

en:   apt version %d.%d.%d
vi:   apt phiên bản %d.%d.%d

en:   cwidget version: %s
vi:   cwidget phiên bản: %s

en:   libsigc++ version: %s
vi:   libsigc++ phiên bản: %s

en:  (provided by %F)
vi:  (cung cấp bởi %F)

en:  -D             Show the dependencies of automatically changed packages.
vi:  -D             Hiển thị điều kiện _phụ thuộc_ của các gói đã thay đổi tự động.

en:  -S fname       Read the aptitude extended status info from fname.
vi:  -S tên_tập_tin: Đọc thông tin _trạng thái_ kéo dài aptitude từ tập tin này.

en:  -V             Show which versions of packages are to be installed.
vi:  -V             Hiển thị _phiên bản_ nào của gói sẽ được cài đặt.

en:  -Z             Show the change in installed size of each package.
vi:  -Z		    Hiển thị hiệu số kích cỡ đã cài đặt của mỗi gói.

en:  -d             Only download packages, do not install or remove anything.
vi:  -d             Chỉ _tải về_ gói, không cài đặt hoặc gỡ bỏ gì.

en:  -f             Aggressively try to fix broken packages.
vi:  -f             Cố gắng _sửa chữa_ các gói bị hỏng một cách năng nổ.

en:  -i             Perform an install run on startup.
vi:  -i             Chạy lệnh _cài đặt_ (install) khi khởi chạy.

en:  -s             Simulate actions, but do not actually perform them.
vi:  -s             _Mô phỏng_ hành động còn không thật thực hiện

en:  -u             Download new package lists on startup.
vi:  -u             Tải về các danh sách gói mới khi khởi chạy.

en:  [ %i%% ] (%sB/s, %s remaining)
vi:  [ %i%% ] (%sB/g, %s còn lại)

en:  [ %i%% ] (stalled)
vi:  [ %i%% ] (bị ngừng chạy)

en:  [Working]
vi:  [Hoạt động]

en:  [held]
vi:  [đã giữ lại]

en:  forbid-version - Forbid aptitude from upgrading to a specific package version.
vi:  forbid-version  	_Cấm_ trình aptitude nâng cấp lên một _phiên bản_ đã ghi rõ.

en:  or
vi:  hoặc

en:  which is a virtual package.
vi:  mà là gói ảo.

en: "%s" exists in the package database, but it is not a
    real package and no package provides it.
vi: « %s » nằm trong cơ sở dữ liệu gói, nhưng mà
    nó không phải là gói thật, và không có gói khác cung cấp nó

en: "%s" is a virtual package provided by:
vi: « %s » là gói ảo được cung cấp bởi:

en: #Broken
vi: #Hỏng

en: #Broken: %ld
vi: #Hỏng: %ld

en: %B%s%b cannot be upgraded now, but if it could be, it would still be held at version %B%s%b.
vi: %B%s%b không thể được nâng cấp ngay bây giờ, nhưng nếu có thể, nó vẫn sẽ được giữ lại ở phiên bản %B%s%b.

en: %B%s%b could be upgraded to version %B%s%b, but it is being held at version %B%s%b.
vi: %B%s%b có thể được nâng cấp lên phiên bản %B%s%b, nhưng mà hiện thời có được giữ lại nó ở phiên bản %B%s%b.

en: %B%s%b is currently installed.
vi: %B%s%b hiện thời được cài đặt.

en: %B%s%b is not currently installed.
vi: %B%s%b hiện thời không được cài đặt.

en: %B%s%b is only partly installed; its installation will be completed.
vi: %B%s%b chỉ được cài đặt bộ phận nên sẽ cài đặt xong.

en: %B%s%b was installed automatically;  it is being removed because all of the packages which depend upon it are being removed:
vi: %B%s%b đã được cài đặt tự động; nhưng nó đang được gỡ bỏ vì các gói phụ thuộc vào nó cũng đang được gỡ bỏ:

en: %B%s%b will be automatically installed to satisfy the following dependencies:
vi: %B%s%b sẽ được cài đặt tự động để thỏa những quan hệ phụ thuộc này:

en: %B%s%b will be automatically removed because of dependency errors:
vi: %B%s%b sẽ được gỡ bỏ tự đông vì gặp lỗi quan hệ phụ thuộc:

en: %B%s%b will be downgraded.
vi: %B%s%b sẽ được hạ cấp

en: %B%s%b will be installed.
vi: %B%s%b sẽ được cài đặt.

en: %B%s%b will be re-installed.
vi: %B%s%b sẽ được cài lại.

en: %B%s%b will be removed.
vi: %B%s%b sẽ được gỡ bỏ.

en: %B%s%b will be upgraded from version %B%s%b to version %B%s%b.
vi: %B%s%b sẽ được nâng cấp từ phiên bản %B%s%b lên phiên bản %B%s%b.

en: %B%s%b will not be upgraded to the forbidden version %B%s%b.
vi: %B%s%b sẽ không được nâng cấp lên phiên bản cấm %B%s%b.

en: %B%s%b will not be upgraded to version %B%s%b, to avoid breaking the following dependencies:
vi: %B%s%b sẽ không được nâng cấp lên phiên bản %B%s%b, để tránh ngắt những quan hệ phụ thuộc này:

en: %BChoice:%b
vi: %BSự chọn:%b

en: %BDefault:%b
vi: %BMặc định:%b

en: %BDowngrade%b the following packages:%n
vi: %BHạ cấp%b những gói sau :%n

en: %BInstall%b the following packages:%n
vi: %BCài%b những gói sau :%n

en: %BKeep%b the following packages at their current version:%n
vi: %BGiữ%b những gói sau ở phiên bản hiện có :%n

en: %BOption:%b
vi: %BTùy chọn:%b

en: %BRemove%b the following packages:%n
vi: %BBỏ%b những gói sau :%n

en: %BUpgrade%b the following packages:%n
vi: %BNâng cấp%b những gói sau :%n

en: %BValue:%b
vi: %BGiá trị:%b

en: %BWARNING%b: untrusted versions of the following packages will be installed!%n%nUntrusted packages could %Bcompromise your system's security%b.  You should only proceed with the installation if you are certain that this is what you want to do.%n%n
vi: %BCẢNH BÁO%b : phiên bản không đáng tin của những gói sau sẽ được cài đặt.%n%nGói không đáng tin có thể %Brủi ro bảo mật của hệ thống này%b. Bạn chỉ nên tiếp tục cài đặt nếu bạn có chắc chắn muốn làm như thế.%n%n

en: %F: This version of %s is from an %Buntrusted source%b!  Installing this package could allow a malicious individual to damage or take control of your system.
vi: %F: Phiên bản %s này thuộc về một %Bnguồn không đáng tin%b. Như thế thì việc cài đặt gói này có thể cho phép người hiểm độc làm hỏng hoặc điều khiển máy vi tính của bạn.

en: %d broken [%+d] | %d broken [%+d]
vi[0]: %d gói bị ngắt [%+d]

en: %d downgrade | %d downgrades
vi[0]: %d lần hạ cấp

en: %d install | %d installs
vi[0]: %d lần cài

en: %d keep | %d keeps
vi[0]: %d lần giữ

en: %d new [%+d] | %d new [%+d]
vi[0]: %d gói mới [%+d]

en: %d removal | %d removals
vi[0]: %d lần gỡ bỏ

en: %d update [%+d] | %d updates [%+d]
vi[0]: %d gói cập nhật [%+d]

en: %d upgrade | %d upgrades
vi[0]: %d lần nâng cấp

en: %i/%i mines  %d %s
vi: %i/%i mìn  %d %s

en: %ls: Apply
vi: %ls: Áp dụng

en: %ls: Examine
vi: %ls: Kiểm tra

en: %ls: Menu  %ls: Help  %ls: Quit  %ls: Update  %ls: Download/Install/Remove Pkgs
vi: %ls: Trình đơn  %ls: Trợ giúp  %ls: Thoát  %ls: Cập nhật  %ls: Tải về/Cài đặt/Bỏ gói

en: %ls: Next
vi: %ls: Kế

en: %ls: Previous
vi: %ls: Lùi

en: %lu downgraded,
vi: %lu được hạ cấp,

en: %lu packages upgraded, %lu newly installed,
vi: %lu gói được nâng cấp, %lu mới được cài đặt,

en: %lu reinstalled,
vi: %lu được cài lại,

en: %lu to remove and %lu not upgraded.
vi: %lu cần gỡ bỏ, và %lu không được nâng cấp.

en: %n%nSome files were not downloaded successfully.
vi: %n%nMột số tập tin chưa được tải về thành công.

en: %s %s compiled at %s %s
vi: %s %s được biên dịch vào %s %s

en: %s breaks %s
vi: %s ngắt %s

en: %s changes
vi: %s thay đổi

en: %s conflicts with %s
vi: %s xung đột với %s

en: %s conflicts with %s [provided by %s %s]
vi: %s xung đột với %s [cung cấp bởi %s %s]

en: %s depends upon %s
vi: %s phụ thuộc vào %s

en: %s deps
vi: %s phụ

en: %s has no version named "%s"
vi: %s không có phiên bản tên « %s »

en: %s info
vi: %s thông tin

en: %s is already installed at the requested version (%s)
vi: « %s » đã được cài đặt ở phiên bản đã yêu cầu (%s)

en: %s is an essential package!%n%nAre you sure you want to remove it?%nType '%s' if you are.
vi: %s là một gói chủ yếu.%n%nBạn có chắc muốn gỡ bỏ nó không?%nHãy gõ « %s » nếu có.

en: %s is not an official Debian package, cannot display its changelog.
vi: %s không phải là gói Debian chính thức nên không thể hiển thị bản ghi các thay đổi (ChangeLog) của nó.

en: %s is not currently installed, so it will not be reinstalled.
vi: Chưa cài đặt « %s » nên sẽ không cài lại nó.

en: %s is readable but not writable; unable to write configuration file.
vi: %s có khả năng đọc nhưng không có khả năng ghi nên không thể ghi tập tin cấu hình.

en: %s obsoletes %s
vi: %s làm cũ %s

en: %s pre-depends upon %s
vi: %s phụ thuộc sẵn vào %s

en: %s recommends %s
vi: %s khuyên %s

en: %s replaces %s
vi: %s thay thế %s

en: %s reverse deps
vi: %s phụ ngược

en: %s suggests %s
vi: %s đề nghị %s

en: %s versions
vi: Phiên bản %s

en: %s%s; will be downgraded [%s -> %s]
vi: %s%s; sẽ được hạ cấp [%s -> %s]

en: %s%s; will be upgraded [%s -> %s]
vi: %s%s; sẽ được nâng cấp [%s -> %s]

en: %s: too few arguments; expected at least a tag name and a package.
vi: %s: quá ít đối số ; đợi ít nhất một tên thẻ và một gói.

en: %s; version %s will be installed
vi: %s; phiên bản %s sẽ được cài đặt

en: %s; version %s will be installed automatically
vi: %s; phiên bản %s sẽ được cài đặt tự động

en: %s; will be purged
vi: %s; sẽ được tẩy

en: %s; will be purged because nothing depends on it
vi: %s; sẽ được tẩy vì không có gì phụ thuộc vào nó

en: %s; will be removed
vi: %s; sẽ được gỡ bỏ

en: %s; will be removed because nothing depends on it
vi: %s; sẽ được gỡ bỏ vì không có gì phụ thuộc vào nó

en: %sB of disk space will be freed
vi: %sB thêm chỗ trên đĩa sẽ được giải phóng

en: %sB of disk space will be used
vi: %sB chỗ trên đĩa sẽ được chiếm

en: '&BD' to install the build-dependencies of a package.
vi: « &BD » để cài đặt các quan hệ phụ thuộc khi xây dựng gói.

en: '&M' to mark packages as automatically installed
vi: « &M » để nhãn các gói đã được cài đặt tự động

en: '&m' to mark packages as manually installed
vi: « &m » để nhãn các gói đã được cài đặt bằng tay

en: '+' to install packages
vi: « + » để cài đặt gói

en: '+M' to install packages and immediately flag them as automatically installed
vi: « +M » để cài đặt gói và ngay đánh dấu mỗi điều đã được cài đặt tự động

en: '-' to remove packages
vi: « - » để gỡ bỏ gói

en: ':' to keep packages in their current state without placing them on hold
vi: « : » để giữ các gói trong tình trạng hiện thời, không cần đặt tình trạng Giữ lại

en: '=' to place packages on hold
vi: « = » để giữ lại gói

en: '_' to purge packages
vi: « _ » để tẩy gói

en: *** ERROR: search aborted by fatal exception.  You may continue
               searching, but some solutions will be unreachable.
vi: *** LỖI: việc tìm bị hủy bỏ bởi ngoại lệ nghiệm trọng. Bạn vẫn còn có khả năng tiếp tục tìm, nhưng không thể tới một số phép giải riêng.

en: *** No more solutions available ***
vi: ••• Hết giải pháp  •••

en: *** WARNING ***   Ignoring these trust violations because
                      %s::CmdLine::Ignore-Trust-Violations is 'true'!
vi: ••• CẢNH BÁO   Đang bỏ qua những việc vi pham sự tin vì
                  %s::CmdLine::Ignore-Trust-Violations là 'true' (đúng) •••

en: *** WARNING ***   Ignoring these trust violations because
                      Apt::Get::AllowUnauthenticated is 'true'!
vi: ••• CẢNH BÁO   Đang bỏ qua những việc vi pham sự tin vì
                  Apt::Get::AllowUnauthenticated là 'true' (đúng) •••

en: -> Leave the dependency "%s recommends %s" unresolved.
vi: -> Để những quan hệ phụ thuộc « %s khuyên %s » lại chưa được tháo gỡ.

en: -o requires an argument of the form key=value, got %s
vi: Tùy chọn « -o » cần thiết đối số dạng « key=giá_trị », còn nhân %s

en: <N/A>
vi: <K0 có>

en: <NULL>
vi: <VÔ GIÁ TRỊ>

en: <none>
vi: <không>

en: ===============================================================================
    
    Log complete.
vi: ┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉┉
    
    Ghi lưu xong.

en: A little dart shoots out at you!  You are hit by a little dart!  --More--
vi: Một cái lao nhỏ ném đến bạn ! Bạn bị đánh bởi cái lao nhỏ.  —Thêm—

en: A package failed to install.  Trying to recover:
vi: Một gói không cài đặt được. Đang cố phục hồi:

en: A package-list update or install run is already taking place.
vi: Việc cập nhật hoặc cài đặt danh sách gói đang xảy ra.

en: Abandoning all efforts to resolve these dependencies.
vi: Đang hủy bỏ mọi sự cố gắng tháo gỡ những quan hệ phụ thuộc này.

en: Abandoning automatic dependency resolution and reverting to manual resolution.
vi: Đang hủy bỏ chức năng tự động giải quyết quan hệ phụ thuộc và hoàn nguyên về chức năng giải quyết bằng tay.

en: Abort
vi: Hủy bỏ

en: Abort Installation
vi: Hủy bỏ cài đặt

en: Abort.
vi: Hủy bỏ.

en: Accept this solution? [Y/n/q/?]
vi: Chấp nhận giải pháp này không? [Y] có, [n] không, [q] hỏi, [?] trợ giúp

en: Action
vi: Hành vi

en: Actions
vi: Hành vi

en: Adding user tag "%s" to the package "%s".
vi: Đang thêm thẻ người dùng « %s » vào gói « %s ».

en: Adjustments will cause the current solution to be discarded and recalculated as necessary.
vi: Việc điều chỉnh sẽ gây ra giải pháp hiện thời được hủy rồi tính lại khi cần thiết.

en: Advance to the next item after changing the state of a package
vi: Tới mục kế tiếp sau khi thay đổi tình trạng của gói

en: After unpacking %sB will be freed.
vi: Sau khi giải nén %sB thêm sẽ được giải phóng.

en: After unpacking %sB will be used.
vi: Sau khi giải nén %sB sẽ được chiếm.

en: All Packages
vi: Mọi gói

en: All right, you win.
vi: Bạn ạ, bạn thắng.

en: Allow dependency resolutions that break holds or forbids
vi: Cho phép sự giải quyết quan hệ phụ thuộc mà làm hư tình trạng giữ lại hoặc cấm

en: Allowing the installation of %s version %s (%s)
vi: Đang cho phép việc cài đặt %s phiên bản %s (%s)

en: Allowing the removal of %s
vi: Đang cho phép việc gỡ bỏ %s

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Always wait for the user to confirm the download before proceeding with the installation.
vi: Luôn luôn đợi người dùng xác nhận việc tải về, để cài đặt.

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Apply ^Solution
vi: Á^p dụng giải pháp

en: Apply a filter to the package list
vi: Áp dụng bộ lọc vào danh sách gói

en: Aptitude %s%n%nCopyright 2000-2008 Daniel Burrows.%n%naptitude comes with %BABSOLUTELY NO WARRANTY%b; for details see 'license' in the Help menu.  This is free software, and you are welcome to redistribute it under certain conditions; see 'license' for details.
vi: Aptitude %s%n%nTác quyền © năm 2000-2008 của Daniel Burrows.%n%naptitude %Bkhông có bảo đảm gì cả%b: để tìm chi tiết, xem lệnh « Giấy phép » (license) trong trình đơn « Trợ giúp ». Đây là phần mềm tự do, vì vậy bạn có quyền phân phối lại nó với một số điều kiện nào đó: xem « Giấy phép » để tìm chi tiết.

en: Architecture:
vi: Kiến trúc:

en: Archive
vi: Kho

en: Audit ^Recommendations
vi: Kiểm tra sự ^Khuyên

en: Auto
vi: TựĐ

en: Automatically fix broken packages before installing or removing
vi: Tự sửa chữa các gói bị hỏng trước khi cài đặt hay gỡ bỏ

en: Automatically installed
vi: Đã cài đặt tự động

en: Automatically resolve dependencies of a package when it is selected
vi: Tự giải quyết quan hệ phụ thuộc của gói khi nó được chọn

en: Automatically show why packages are broken
vi: Tự hiển thị lý do gói bị hỏng

en: Automatically upgrade installed packages
vi: Tự nâng cấp các gói đã cài đặt

en: Available versions of %s
vi: Các phiên bản sẵn sàng của %s

en: BROKEN
vi: HỎNG

en: Backtrace:
    %s
vi: Vết lùi:
    %s

en: Bad action character '%c'
vi: Ký tự hành động sai « %c »

en: Bad number in format string: %ls
vi: Chuỗi định dạng chứa số sai: %ls

en: Bad passthrough setting '%s' (use 'passthrough' or 'nopassthrough')
vi: Thiết lập kiểu passthrough (gởi qua) sai « %s » (hãy dùng « passthrough » [gởi qua] hoặc « nopassthrough » [không gởi qua])

en: Bad record encountered (Package=%s, Group=%s), skipping
vi: Gặp mục ghi sai (Gói=%s, Nhóm=%s) nên nhảy qua

en: Bad record encountered (no Package or Group entry), skipping
vi: Gặp mục ghi sai (không có mục nhập « Gói » hay « Nhóm ») nên nhảy qua

en: Bad section name '%s' (use 'none', 'topdir', 'subdir', or 'subdirs')
vi: Tên phần sai « %s » (hãy dùng « none » [không có], « topdir » [thư mục đầu], « subdir » [thư mục con] hay « subdirs » [các thư mục con])

en: Become root
vi: Trở thành Người chủ

en: Breaks
vi: Ngắt

en: Browse packages by category
vi: Duyệt các gói theo phân loại

en: Browse packages using Debtags data
vi: Duyệt qua các gói bằng dữ liệu Debtags

en: Building tag database
vi: Đang xây dựng cơ sở dữ liệu thẻ

en: Building view
vi: Đang xây dựng ô xem

en: By default, the limit of each package view will be set to the value specified by this option.  See the aptitude user's manual for detailed information about searches.
vi: Mặc định là sự hạn chế của mỗi gói được đặt thành giá trị được tùy chọn này ghi rõ. Xem sổ tay người dùng của aptitude để tìm thông tin chi tiết về việc tìm kiếm.

en: C^ycle Package Information
vi: ^Quay lại thông tin gói

en: Can't decode multibyte string after "%ls"
vi: Không thể giải mã chuỗi đa byte nằm sau « %ls »

en: Can't decode wide-character string after "%s"
vi: Không thể giải mã chuỗi ký tự rộng nằm sau « %s »

en: Can't execute sensible-pager, is this a working Debian system?
vi: Không thể thực hiện tiến trình « sensible-pager »: đây là hệ thống Debian hoạt động phải không?

en: Can't find a package named "%s"
vi: Không tìm thấy gói nào tên « %s »

en: Can't open Aptitude extended state file
vi: Không thể mở tập tin tình trạng kéo dài Aptitude

en: Can't search for ""
vi: Không thể tìm kiếm «  »

en: Canc^el pending actions
vi: ^Thôi các hành động bị hoãn

en: Cancel
vi: Thôi

en: Cancel all pending installations, removals, holds, and upgrades.
vi: Thôi các việc cài đặt, gỡ bỏ, giữ lại và nâng cấp bị hoãn.

en: Cancel any action on the selected package
vi: Thôi hành động nào với gói được chọn

en: Cancel any action on the selected package, and protect it from future upgrades
vi: Thôi hành động nào với gói được chọn, và bảo vệ nó chống các việc nâng cấp sau

en: Cancel the installation of %F
vi: Thôi việc cài đặt %F

en: Cancel the removal of %F
vi: Thôi việc gỡ bỏ %F

en: CandVer
vi: PhbƯng

en: Candidate
vi: Ứng_cử

en: Cannot open Aptitude state file
vi: Không thể mở tập tin tình trạng Aptitude

en: Cannot open package hierarchy file %s
vi: Không thể mở tập tin phân cấp gói %s

en: Change miscellaneous program settings
vi: Thay đổi thiết lập chương trình lặt vặt

en: Change the behavior of aptitude
vi: Thay đổi ứng xử của aptitude

en: Change the settings which affect how package dependencies are handled
vi: Thay đổi thiết lập làm ảnh hưởng đến cách quản lý quan hệ phụ thuộc.

en: Change the settings which affect the user interface
vi: Thay đổi thiết lập làm ảnh hưởng đến giao diện người dùng

en: Changelog of %s
vi: Bản ghi đổi của %s

en: Check for new versions of packages
vi: Kiểm tra có phiên bản gói mới chưa

en: Choose difficulty level
vi: Hãy chọn cấp khó

en: Clean ^obsolete files
vi: Xóa các tập tin ^cũ

en: Cleaning while a download is in progress is not allowed
vi: Không cho phép xóa sạch trong khi tải về gì

en: Click!  You trigger a rolling boulder trap!  You are hit by a boulder! --More--
vi: Lách cách ! Bạn nhả bẫy có đá to lớn lăn đến bạn ! Nó đánh bạn ! —Thêm—

en: Close
vi: Đóng

en: Close this display
vi: Đóng bộ trình bày này

en: Closing the last view exits the program
vi: Việc đóng ô xem cuối cùng sẽ thoát khỏi chương trình

en: Commands:
vi: Lệnh:

en: Compiled against:
vi: Biên dịch so với:

en: Compiler: g++ %s
vi: Bộ biên dịch: g++ %s

en: Compressed Size:
vi: Kích cỡ đã nén:

en: Config files
vi: Tập tin cấu hình

en: Conflicts
vi: Xung đột

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Could not load game from %s
vi: Không thể nạp trờ chơi từ « %s »

en: Could not lock the cache file; this usually means that dpkg or another apt tool is already installing packages.  Opening in read-only mode; any changes you make to the states of packages will NOT be preserved!
vi: Không thể khoá tập tin nhớ tạm, thường có nghĩa là dpkg hoặc công cụ khác đang cài đặt gói. Đang mở ở chế độ chỉ đọc: thay đổi nào bạn làm trong tình trạng gói sẽ KHÔNG được lưu.

en: Could not open file "%s"
vi: Không thể mở tập tin « %s »

en: Could not regain the system lock!  (Perhaps another apt or dpkg is running?)
vi: Không thể lấy lại khoá hệ thống. (Tiến trình apt hay dpkg khác có chạy không?)

en: Couldn't clean out list directories
vi: Không thể xóa sạch các thư mục danh sách

en: Couldn't cw::util::transcode column definition
vi: Không thể « cw::util::transcode » lời định nghĩa cột

en: Couldn't find a changelog for %s
vi: Không tìm thấy bản ghi các thay đổi cho « %s »

en: Couldn't find any package matching "%s", and more than 40
    packages contain "%s" in their description.
vi: Không tìm thấy gói khớp với « %s »,
    và hơn 40 gói có mô tả chứa « %s ».

en: Couldn't find any package matching "%s".  However, the following
    packages contain "%s" in their description:
vi: Không tìm thấy gói khớp với « %s ».
    Tuy nhiên, những gói sau có mô tả chứa « %s ».

en: Couldn't find any package whose name or description matched "%s"
vi: Không tìm thấy gói nào có tên hay mô tả khớp với « %s »

en: Couldn't find package "%s", and more than 40
    packages contain "%s" in their name.
vi: Không tìm thấy gói « %s »,
    và hơn 40 gói có tên chứa « %s ».

en: Couldn't find package "%s".  However, the following
    packages contain "%s" in their name:
vi: Không tìm thấy gói « %s ».
    Tuy nhiên, những gói sau có tên chứa « %s »:

en: Couldn't open "%s" for writing
vi: Không thể mở « %s » để ghi

en: Couldn't parse column definition
vi: Không thể phân tích lời định nghĩa cột

en: Couldn't parse layout: No column format specified for static item
vi: Không thể phân tích bố trí: chưa ghi rõ định dạng cột cho mục tĩnh

en: Couldn't parse layout: encoding error in column descriptor
vi: Không thể phân tích bố trí: gặp lỗi mã hoá trong bộ mô tả cột

en: Couldn't parse layout: no height specified
vi: Không thể phân tích bố trí: chưa ghi rõ độ cao

en: Couldn't parse layout: no row number specified
vi: Không thể phân tích bố trí: chưa ghi rõ số thứ tự hàng

en: Couldn't parse layout: no width specified
vi: Không thể phân tích bố trí: chưa ghi rõ độ rộng

en: Couldn't parse layout: unknown view item type "%s"
vi: Không thể phân tích bố trí: không biết kiểu mục ô xem « %s »

en: Couldn't read list of package sources
vi: Không thể đọc danh sách các nguồn gói

en: Couldn't read list of sources
vi: Không thể đọc danh sách các nguồn

en: Couldn't read source list
vi: Không thể đọc danh sách nguồn

en: Couldn't rebuild package cache
vi: Không thể xây dựng lại bộ nhớ tạm gói

en: Couldn't write state file
vi: Không thể ghi tâp tin tình trạng

en: Create a new default package view
vi: Tạo một ô xem gói mặc định mới

en: Current
vi: Hiện_thời

en: Current status: %F.
vi: Trạng thái hiện thời: %F.

en: Custom
vi: Riêng

en: Cycle through the modes of the package information area: it can show the package's long description, a summary of its dependency status, or an analysis of why the package is required.
vi: Quay lại qua các chế độ của vùng thông tin gói: nó có thể hiển thị mô tả dài về gói, một bản tóm tắt về trạng thái phụ thuộc của nó, hoặc sự phân tích về lý do cần thiết gói đó.

en: DL Size: %sB
vi: Cỡ tải về: %sB

en: DebSz
vi: CỡDeb

en: Delete package files which can no longer be downloaded
vi: Xóa các tập tin gói không còn tải về được

en: Delete package files which were previously downloaded
vi: Xóa các tập tin gói đã tải về trước

en: Deleting downloaded files
vi: Đang xóa các tập tin đã tải về

en: Deleting obsolete downloaded files
vi: Đang xóa các tập tin cũ đã tải về

en: Dependencies of %s
vi: Phụ thuộc của %s

en: Dependency handling
vi: Quản lý quan hệ phụ thuộc

en: Dependency resolution disabled.
vi: Khả năng giải quyết quan hệ phụ thuộc bị tắt.

en: Depends
vi: Phụ thuộc

en: DependsOnly
vi: Chỉ_phụ_thuộc

en: Description
vi: Mô tả

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Development
vi: Phát triển

en: Didn't I already tell you that there are no Easter Eggs in this program?
vi: Tôi đã báo bạn biết không có quả trứng Phục sinh trong chương trình này phải không?

en: DiskUsage
vi: Chỗ_Đĩa

en: Display a preview of what will be done before doing it
vi: Hiển thị ô xem thử việc trước khi làm nó

en: Display more information about the selected package
vi: Hiển thị thông tin thêm về gói đã chọn

en: Display some available commands at the top of the screen
vi: Hiển thị một số lệnh sẵn sàng tại đầu màn hình.

en: Display tabs for the available views
vi: Hiển thị các thẻ cho mỗi ô xem sẵn sàng

en: Display tabs for the information area
vi: Hiển thị các thẻ cho vùng thông tin

en: Display the Debian changelog of the selected package
vi: Hiển thị bản ghi các thay đổi (ChangeLog) cho gói đa chọn

en: Display the information area by default
vi: Hiển thị vùng thông tin theo mặc định

en: Do not display a warning when the first change is made in read-only mode
vi: Không hiển thị cảnh báo khi việc thay đổi thứ nhất xảy ra trong chế độ chỉ đọc

en: Do you want to continue? [Y/n/?]
vi: Bạn có muốn tiếp tục chứ? [Y/n : Có/không]

en: Do you want to ignore this warning and proceed anyway?
vi: Bạn có muốn bỏ qua cảnh báo này, vẫn cứ tiếp tục không?

en: Don't become root
vi: Không trở thành Người chủ

en: Downgrade
vi: Hạ cấp

en: Downgrade %F [%s (%s) -> %s (%s)]
vi: Hạ cấp %F [%s (%s) -> %s (%s)]

en: Downgrade the following packages:
vi: Hạ cấp những gói sau :

en: DownloadSize
vi: Cỡ_Tải_Về

en: Downloaded %sB in %s (%sB/s).
vi: Đã tải về %sB trong %s (%sB/g).

en: Downloaded package files have been deleted
vi: Các tập tin gói đã tải về đã được xoá

en: Downloading packages
vi: Đang tài về các gói

en: Downloading...
vi: Đang tải về...

en: E:
vi: Đ.

en: E: The autoclean command takes no arguments
vi: E: lệnh tự động làm sạch (autoclean) không chấp nhận đối số

en: E: The clean command takes no arguments
vi: E: lệnh làm sạch (clean) không chấp nhận đối số

en: E: The forget-new command takes no arguments
vi: E: lệnh quên mới (forget-new) không chấp nhận đối số

en: E: The update command takes no arguments
vi: E: lệnh cập nhật không chấp nhận đối số

en: ERR
vi: LỖI

en: ERROR
vi: LỖI

en: Easy
vi: Dễ

en: Encoding of help.txt|UTF-8
vi: UTF-8

en: Encoding of mine-help.txt|UTF-8
vi: UTF-8

en: End-user
vi: Người dùng cuối

en: Enter a package management command (such as '+ package' to install a package), 'R' to attempt automatic dependency resolution or 'N' to abort.
vi: Hãy gõ một lệnh quản lý gói (v.d. « + tên_gói » để cài đặt gói đó), « R » để thử tự động giải quyết quan hệ phụ thuộc, hay « N » để hủy bỏ.

en: Enter the filename to load:
vi: Hãy nhập tên tập tin cần nạp:

en: Enter the filename to save:
vi: Hãy nhập tên tập tin cần lưu :

en: Enter the new package grouping mechanism for this display:
vi: Hãy nhập cơ chế nhóm lại gói mới cho bộ trình bày này:

en: Enter the new package sorting mechanism for this display:
vi: Hãy gõ cơ chế sắp xếp gói mới cho bộ trình bày này:

en: Enter the new package tree limit:
vi: Nhập giới hạn cây gói mới:

en: Er, there aren't any errors, this shouldn't have happened..
vi: Ừm, không có lỗi nào: không biết sao như vậy...

en: Error generating local time (%s)
vi: Gặp lỗi khi tạo ra giờ địa phương (%s)

en: Error parsing a user-tag for the package %s: unexpected end-of-line following %s.
vi: Gặp lỗi khi phân tích một thẻ người dùng cho gói %s: kết thúc dòng bất thường đằng sau %s.

en: Error while dumping resolver state
vi: Gặp lỗi khi đổ tình trạng bộ tháo gỡ

en: Error writing resolver state to %s
vi: Gặp lỗi khi ghi tình trạng bộ tháo gỡ vào %s

en: Error writing state file
vi: Gặp lỗi khi ghi tâp tin tình trạng

en: Essential:
vi: Chủ yếu :

en: Examine the currently selected solution to the dependency problems.
vi: Kiểm tra giải pháp vấn đề phụ thuộc hiện thời được chọn.

en: Exit the program
vi: Thoát khỏi chương trình

en: Expected '%c', got '%c'.
vi: Đợi « %c », còn nhận « %c ».

en: Expected ',' or '(', got '%c'
vi: Đợi dấu phẩy « , » hoặc ngoặc mở « ( », còn nhận « %c »

en: Expected a number after -q=
vi: Đợi một số nằm sau « -q= »

en: Expected a number after -q=, got %s
vi: Đợi một số nằm sau « -q= », còn nhận %s

en: Expected a version or "%s" after "%s"
vi: Đợi một phiên bản hoặc « %s » nằm sau « %s »

en: Expected at least one package/version pair following '%c'
vi: Đợi ít nhất một cặp gói/phiên bản nằm sau « %c »

en: Expected policy identifier, got '%c'
vi: Đợi dấu nhận diện chính sách còn nhận « %c »

en: FAQ
vi: Hỏi Đáp

en: Failed to fetch %s: %s
vi: Lỗi lấy %s: %s

en: Failure closing directory "%s"
vi: Lỗi đóng thư mục « %s »

en: False
vi: Sai

en: Fatal error in resolver
vi: Lỗi nghiệm trọng trong bộ giải quyết

en: File to log actions into
vi: Tập tin vào đó cần ghi lưu các hành động

en: File to write resolver state to:
vi: Tập tin vào đó cần ghi tình trạng tháo gỡ :

en: Filename:
vi: Tên tập tin:

en: Find Again ^Backwards
vi: Tìm lại ^ngược

en: Find ^Again
vi: Tìm ^lại

en: Find ^Broken
vi: Tìm ^Bị ngắt

en: Find the next package with unsatisfied dependencies
vi: Tìm gói kế tiếp có quan hệ phụ thuộc chưa được thỏa

en: Flag the currently selected package and its configuration files for removal
vi: Đánh dấu gói đã chọn hiện thời và các tập tin câu hình nó để gỡ bỏ

en: Flag the currently selected package for installation or upgrade
vi: Đánh dấu gói đã chọn hiện thời để cài đặt hoặc nâng cấp

en: Flag the currently selected package for removal
vi: Đánh dấu gói đã chọn hiện thời để gỡ bỏ

en: Forbid the candidate version of the selected package from being installed; newer versions of the package will be installed as usual
vi: Cấm cài đặt phiên bản ứng cử của gói đã chọn; các phiên bản mới hơn sẽ được cài đặt như bình thường

en: Forbidden version
vi: Phiên bản cấm

en: Forget which packages are "new"
vi: Quên những gói nào là « Mới »

en: Forget which packages are "new" whenever packages are installed or removed
vi: Quên gói nào là « mới » khi cài đặt hay gỡ bỏ gói

en: Forget which packages are "new" whenever the package lists are updated
vi: Quên gói nào là « mới » khi cập nhật danh sách gói

en: Freed %sB of disk space
vi: Đã giải phóng %sB thêm chỗ trên đĩa

en: Get:
vi: Lấy:

en: Global block encountered after first record, ignoring
vi: Gặp khối toàn cục sau mục ghi thứ nhật nên bỏ qua

en: HN too long
vi: Tên máy quá dài

en: HOLD
vi: GIỮ LẠI

en: HOLD, DEPENDENCIES
vi: GIỮ LẠI, PHỤ THUỘC

en: Hard
vi: Khó

en: Hardware Support
vi: Hỗ trợ phần cứng

en: Height of board:
vi: Độ cao bảng:

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Hide the menu bar when it is not being used
vi: Ẩn thanh trình đơn khi nó không dùng

en: Hierarchy Editor
vi: Bộ sửa phân cấp

en: Hold
vi: Giữ lại

en: Homepage:
vi: Trang chủ :

en: I am aware that this is a very bad idea
vi: Tôi hiểu rằng đây là ý kiến rất xấu

en: I want to resolve dependencies, but no dependency resolver was created.
vi: Trình này có thể giải quyết quan hệ phụ thuộc, nhưng chưa tạo bộ giải quyết quan hệ phụ thuộc.

en: I wasn't able to locate a file for the %s package. This might mean you need to manually fix this package. (due to missing arch)
vi: Không thể định vị một tập tin cho gói %s. Có lẽ bạn cần phải tự sửa chữa gói này (do kiến trúc còn thiếu)

en: IMPORTANT: this log only lists intended actions; actions which fail due to
    dpkg problems may not be completed.
vi: QUAN TRỌNG: bản ghi này chỉ liệt kê các hành động đã định; hành động nào gặp lỗi do vấn đề dpkg có lẽ chưa hoàn thành.

en: INSTALL
vi: CÀI

en: INSTALL, DEPENDENCIES
vi: CÀI, PHỤ THUỘC

en: I^nformation
vi: Thông ti^n

en: If this option is %Bnot%b enabled, aptitude will display a warning when you modify the state of a package if you do not have permissions to apply the change to the system.
vi: %BKhông%b bật tùy chọn này thì aptitude sẽ hiển thị cảnh báo khi bạn sửa đổi tình trạng của gói còn không có quyền áp dụng thay đổi đó cho hệ thống.

en: If this option is enabled and "automatically resolve dependencies" is also enabled, aptitude will attempt to install the recommendations of newly installed packages in addition to their outright dependencies.  Suggestions will not be automatically installed.
    If this option is enabled and "Remove unused packages automatically" is enabled, packages that are recommended by an installed package will not be automatically removed.
vi: Bật tùy chọn này, cũng bật tùy chọn « Tự động giải quyết quan hệ phụ thuộc chưa thỏa », thì aptitude sẽ thử cài đặt lời khuyên của gói mới cài đặt, thêm vào quan hệ phụ thuộc bắt buộc phải thỏa. Tuy nhiên, lời đề nghị sẽ không được cài đặt tự động.
    Bật tùy chọn này, cũng bật tùy chọn « Tự động gỡ bỏ gói không dùng », thì không tự động gỡ bỏ gói khuyến khích bởi gói đã cài đặt.

en: If this option is enabled, a brief summary of some of the most important aptitude commands will appear beneath the menu bar.
vi: Không bật tùy chọn nay thì bản tóm tắt ngắn một số lệnh aptitude quan trọng nhất sẽ xuất hiện bên dưới thanh trình đơn.

en: If this option is enabled, and you perform an install run while some packages are broken, aptitude will automatically apply the current suggestion of the problem resolver.  Otherwise, aptitude will prompt you for a solution to the broken dependencies.
vi: Bật tùy chọn này, và bạn thi hành tiến trình cài đặt khi một số gói bị ngắt, thì aptitude áp dụng lập tức lời đề nghị hiện thời của bộ giải quyết vấn đề. Không thì aptitude sẽ nhắc bạn giải quyết tiêu chuẩn quan hệ phụ thuộc chưa thỏa.

en: If this option is enabled, aptitude will display the status of ongoing downloads at the bottom of the screen, rather than opening a new view.
vi: Bật tùy chọn này thì aptitude hiển thị ở đáy màn hình trạng thái về các việc tải về đang chạy, hơn là mở ô xem mới.

en: If this option is enabled, aptitude will not terminate until you confirm that you really want to quit.
vi: Bật tùy chọn này thì aptitude chỉ thoát một khi bạn xác nhận thực sự muốn thoát.

en: If this option is enabled, aptitude will perform searches within the package list as you type them.  This is convenient, but may slow the program down, particularly on older computers.
vi: Bật tùy chọn này thì aptitude sẽ tìm kiếm trong danh sách gói trong khi bạn gõ. Tính năng này hơi tiện ích, còn có thể làm cho chương trình chạy chậm, nhất là trên máy tính cũ.

en: If this option is enabled, aptitude will stop running when all views (package lists, package details, etc) have been closed.  Otherwise, aptitude will continue running until you select 'Quit' from the Actions menu.
vi: Bật tùy chọn này thì aptitude sẽ dừng chạy khi tất cả các ô xem (danh sách gói, chi tiết gói v.v.) đã được đóng. Không thì aptitude tiếp tục chạy đến khi bạn chọn lệnh « Thoát » trong trình đơn « Hành động ».

en: If this option is enabled, aptitude will use a simple heuristic to immediately resolve the dependencies of each package you flag for installation.  This is much faster than the built-in dependency resolver, but may produce suboptimal results or fail entirely in some scenarios.
vi: Bật tùy chọn này thì aptitude sẽ sử dụng một tiến trình tìm ra đơn giản để giải quyết lập tức các quan hệ phụ thuộc của mỗi gói bạn nhãn cần cài đặt. Phương pháp này rất nhanh hơn bộ giải quyết quan hệ phụ thuộc có sẵn, còn có thể làm kết quả dưới tối ưu hoặc hoàn toàn không thành công trong một số trường hợp riêng.

en: If this option is enabled, aptitude will warn you when you attempt to perform an action which you do not have permission to do: for instance, installing packages as a non-root user.  You will be given the option to log in as root and perform the action with root privileges.
vi: Bật tùy chọn này thì aptitude sẽ cảnh báo khi bạn thử làm hành động cho đó bạn không có quyền làm (chẳng hạn, cài đặt gói khi không phải là người chủ). Lúc đó, bạn có tùy chọn đăng nhập với tư cách là người chủ rồi làm hành động với quyền người chủ.

en: If this option is enabled, packages that are automatically installed and that no manually installed package depends on will be removed from the system.  Cancelling the removal will flag the package as manually installed.
    If this option is enabled and "Install recommended packages automatically" is enabled, automatically installed packages will not be removed if any installed package recommends them.
vi: Bật tùy chọn này thì gỡ bỏ khỏi hệ thống mỗi gói được cài đặt tự động còn không có gói bạn tự cài đặt có phụ thuộc vào nó. Thôi tiến trình gỡ bỏ thì nhãn gói đã được cài đặt bằng tay.
    Bật tùy chọn này, cũng bật tùy chọn « Tự động cài đặt gói khuyến khích », thì không gỡ bỏ gói đã cài đặt tự động cũng khuyến khích bởi gói đã cài đặt.

en: If this option is enabled, prompts will be displayed in a single line at the bottom of the screen.  If not, prompts will be displayed as pop-up dialog boxes.
vi: Bật tùy chọn này thì các lời nhắc được hiển thị theo một đường riêng lẻ ở đáy màn hình. Không thì các lời nhắc được hiển thị dạng hộp thoại tự mở.

en: If this option is enabled, tabs will appear at the top of the information area (the pane at the bottom of the screen) listing the different displays of information that can be viewed there.
vi: Bật tùy chọn này thì một số thẻ sẽ xuất hiện ở đầu màn hình, liệt kê những vùng hiển thị thông tin khác nhau bạn có thể xem ở đó.

en: If this option is enabled, tabs will appear at the top of the screen listing the currently opened views.
vi: Bật tùy chọn này thì một số thẻ sẽ xuất hiện ở đầu màn hình, liệt kê những ô xem còn mở.

en: If this option is enabled, the information area (the pane at the bottom of the screen) in the package list will be visible when the program starts; otherwise, it will be initially hidden.
vi: Bật tùy chọn này thì vùng thông tin (ô cửa sổ ở đáy màn hình) trong danh sách gói sẽ hiện rõ khi chương trình khởi chạy; không thì nó bị ẩn đầu tiên.

en: If this option is enabled, the menu bar will only appear when it has been activated by pressing the menu key.
vi: Bật tùy chọn này thì thanh trình đơn sẽ chỉ xuất hiện khi nó được kích hoạt (bằng cách bấm phím trình đơn).

en: If this option is enabled, then after every install run, aptitude will delete from the package cache any package files that can no longer be downloaded from any archive in sources.list.
vi: Bật tùy chọn này thì sau mỗi lần thi hành tiến trình cài đặt, aptitude sẽ xoá khỏi bộ nhớ tạm gói bất cứ tập tin gói nào không còn có thể tải được lại xuống kho lưu trong danh sách nguồn « sources.list ».

en: If this option is enabled, then aptitude will clear the list of new packages after you perform an install run or install or remove packages from the command-line.
vi: Bật tùy chọn này thì aptitude sẽ gột các gói mới khỏi danh sách sau khi bạn thi hành tiến trình cài đặt, hoặc cài đặt hoặc gỡ bỏ gói từ dòng lệnh.

en: If this option is enabled, then aptitude will clear the list of new packages after you update the package lists (e.g., by pressing 'u').
vi: Bật tùy chọn này thì aptitude sẽ gột các gói mới khỏi danh sách sau khi bạn cập nhật các danh sách gói (v.d. bằng cách bấm phím « u »).

en: If this option is enabled, then highlighting a package that has broken dependencies will automatically display the dependencies that are unfulfilled in the lower pane of the display.
vi: Bật tùy chọn này thì việc tô sáng gói có quan hệ phụ thuộc bị ngắt sẽ tự động hiển thị trong ô cửa sổ bên dưới những tiêu chuẩn quan hệ phụ thuộc chưa thỏa.

en: If this option is enabled, then on startup, aptitude will select all upgradable packages for upgrade.
vi: Bật tùy chọn này thì khi khởi chạy, aptitude sẽ chọn tất cả các gói có thể nâng cấp được, để nâng cấp.

en: If this option is enabled, then performing an action on a package (for instance, installing or removing it) will move the selection to the next package in the list.
vi: Bật tùy chọn này thì làm hành động với gói (chẳng hạn, cài đặt hay gỡ bỏ nó) sẽ di chuyển vùng chọn xuống gói kế tiếp trong danh sách.

en: If this option is enabled, then when you ask aptitude to perform an install run, it will first display a summary of the actions it is going to perform.
vi: Bật tùy chọn này thì khi bạn yêu cầu aptitude thi hành tiến trình cài đặt, trước tiên nó sẽ hiển thị bản tóm tắt các hành động cần làm.

en: If this option is enabled, then whenever aptitude solves a dependency problem, it will consider modifying held packages, or installing forbidden package versions.  With this option disabled, these solutions will be rejected by default.
    NOTE: At present, this restriction only applies to situations in which aptitude's dependency resolver (the red bar at the bottom of the screen) is activated.  aptitude will still break holds when automatically installing the dependencies of a package that has just been selected for installation or upgrade, due to apt bug #470035.
vi: Bật tùy chọn này thì khi nào aptitude giải quyết một vấn đề về quan hệ phụ thuộc, nó sẽ cũng cân nhắc sửa đổi gói đã giữ lại hoặc cài đặt phiên bản gói bị cấm. Tắt tùy chọn này thì sự giải quyết như vậy bị từ chối theo mặc định.
    GHI CHÚ : hiện thời, sự hạn chế này chỉ áp dụng cho trường hợp trong đó cũng hiển thị bộ giải quyết quan hệ phụ thuộc của aptitude (thanh màu đỏ bên dưới màn hình). Aptitude sẽ vấn còn làm hư tình trạng giữ lại trong khi tự động cài đặt quan hệ phụ thuộc của một gói vừa mới được chọn để cài đặt hoặc nâng cấp, do lỗi apt #470035.

en: If you select a package, an explanation of its current state will appear in this space.
vi: Nếu bạn lựa chọn gói nào, một mô tả về tình trạng hiện thời của nó sẽ xuất hiện trong vùng này.

en: If you select a package, an explanation of why it should be installed or removed will appear in this space.
vi: Nếu bạn lựa chọn một gói nào đó, một mô tả về lý do nên cài đặt hoặc gỡ bỏ nó sẽ xuất hiện trong vùng này.

en: Ignoring invalid keybinding "%s" -> "%s"
vi: Đang bỏ qua tổ hợp phím không hợp lệ « %s » -> « %s »

en: Imp
vi: Phải

en: Information about %s
vi: Thông tin về %s

en: Initializing package states
vi: Đang khởi tạo các tình trạng gói

en: InstSz
vi: CỡCài

en: InstVer
vi: PhbCài

en: Install
vi: Cài

en: Install %F [%s (%s)]
vi: Cài đặt %F [%s (%s)]

en: Install recommended packages automatically
vi: Tự động cài đặt các gói đã khuyến khích

en: Install the following packages:
vi: Cài đặt những gói sau :

en: Install(%s provides %s)
vi: Cài(%s cung cấp %s)

en: Install(%s)
vi: Cài(%s)

en: InstallNotCurrent
vi: Cài_cũ

en: Installed
vi: Đã cài

en: Installed Packages
     These packages are currently installed on your computer.
vi: Gói đã cài đặt
     Những gói này hiện thời được càì đăt trên máy vi tính của bạn.

en: Installing %s %s (%s)
vi: Đang cài đặt %s %s (%s)

en: Installing/removing packages requires administrative privileges, which you currently do not have.  Would you like to change to the root account?
vi: Việc cài đặt/gỡ bỏ gói cần thiết quyền truy cập quản trị mà bạn hiện thời không có. Bạn có muốn chuyển đổi sang tài khoản ngươi chủ (root) phải không?

en: Internal Error, Ordering didn't finish
vi: Gặp lỗi nội bộ vì chưa sắp xếp xong

en: Internal error: Default column string is unparsable
vi: Gặp lỗi nội bộ : không thể phân tích chuỗi cột mặc định

en: Internal error: couldn't generate list of packages to download
vi: Gặp lỗi nội bộ : không thể tạo ra danh sách các gói cần tải về

en: Internal error: invalid value %i passed to cmdline_find_ver!
vi: Gặp lỗi nội bộ : giá trị không hợp lệ %i đưọc gởi qua cho « cmdline_find_ver » (dòng lệnh tìm phiên bản).

en: Internal error: unexpected null solution.
vi: Gặp lỗi nội bộ : giải pháp vô giá trị bất thường.

en: Invalid Get-Root-Command; it should start with su: or sudo:
vi: Lệnh « Get-Root-Command » không hợp lệ: nó nên bắt đầu với « su: » hay « sudo: »

en: Invalid Get-Root-Command; it should start with su: or sudo:, not %s:
vi: Lệnh « Get-Root-Command » không hợp lệ: nó nên bắt đầu với « su: » hay « sudo: », không phải « %s: »

en: Invalid entry in keybinding group: "%s"
vi: Gặp mục nhập không hợp lệ trong nhóm tổ hợp phím: « %s »

en: Invalid entry in style definition group: "%s"
vi: Gặp mục nhập không hợp lệ trong nhóm xác định kiểu dáng: « %s »

en: Invalid mine count; please enter a positive integer
vi: Sai đếm mìn: hãy nhập một số nguyên dương

en: Invalid operation %s
vi: Thao tác không hợp lệ %s

en: Invalid response.  Please enter a valid command or '?' for help.
vi: Đáp ứng không hợp lệ. Hãy nhập một lệnh hợp lệ, hoặc lệnh « ? » để xem trợ giúp.

en: Invalid response.  Please enter an integer between 1 and %d.
vi: Đáp ứng không hợp lệ: hãy nhập một số nguyên giữa 1 và %d.

en: Invalid response; please enter 'y' or 'n'.
vi: Đáp ứng không hợp lệ: hãy nhập « y » (có) hay « n » (không).

en: Invalid response; please enter one of the following commands:
vi: Đáp ứng không hợp lệ: hãy nhập một của những lệnh này:

en: Invalid sorting policy type '%s'
vi: Kiểu chính sách sắp xếp không hợp lệ « %s »

en: Invalid tagless entry in style definition group: "%s"
vi: Gặp mục nhập không có thẻ mà không hợp lệ trong nhóm xác định kiểu dáng: « %s »

en: Invalid zero-length sorting policy name
vi: Tên chính sách sắp xếp có độ dài bằng không là không hợp lệ

en: It appears that a previous version of aptitude left files behind in %s.  These files are probably useless and safe to delete.%n%nDo you want to remove this directory and all its contents?  If you select "No", you will not see this message again.
vi: Có vẻ là một phiên bản aptitude trước đã để một số tập tin còn lại trong %s. Rất có thể là những tập tin này vô ích, có thể xóa an toàn.%n%nBạn có muốn gỡ bỏ thư mục này và các nội dung của nó không? Nếu bạn chọn « Không » (No), bạn sẽ không xem thông điệp này lần nữa.

en: KABOOM!  You step on a land mine.  --More--
vi: ĐÙNG !  Bạn giẫm lên mìn.  —Thêm—

en: Keep
vi: Giữ

en: Keep %F at version %s (%s)
vi: Giữ %F ở phiên bản %s (%s)

en: Keep the following packages at their current version:
vi: Giữ lại những gói sau ở phiên bản hiện thời:

en: Leave the following recommendations unresolved:
vi: Để những sự khuyên sau lại chưa được tháo gỡ :

en: License
vi: Giấy phép

en: List Update
vi: Cập nhật danh sách

en: Loading cache
vi: Đang nạp bộ nhớ tạm

en: Localization
vi: Địa phương hoá

en: Localized defaults|
vi: aptitude-defaults.vi

en: Localized file|help.txt
vi: help.txt

en: LongAction
vi: HànhVDài

en: LongState
vi: TrạngDài

en: Lost
vi: Thua

en: MISSING TAG
vi: THIẾU THẺ

en: Maintainer
vi: Nhà duy trì

en: Maintainer:
vi: Bảo quản trị:

en: Manual
vi: Sổ tay

en: Mark Up^gradable
vi: Nhãn Nân^g cấp được

en: Mark ^Auto
vi: Nhãn ^Tự Động

en: Mark ^Manual
vi: Nhãn ^Bằng tay

en: Mark all upgradable packages which are not held for upgrade
vi: Đánh dấu mọi gói có khả năng nâng cấp mà không được giữ lại để nâng cấp

en: Mark the selected package as having been automatically installed; it will automatically be removed if no other packages depend on it
vi: Đánh dấu gói đã chọn « đã được cài đặt tự động »; nó sẽ được gỡ bỏ tự động nếu không có gói khác phụ thuộc vào nó.

en: Mark the selected package as having been manually installed; it will not be removed unless you manually remove it
vi: Đánh dấu gói đã chọn « đã được cài đặt bằng tay »; nó sẽ không được gỡ bỏ trừ khi bạn tự gỡ bỏ nó bằng tay.

en: Match index %ls is too large; available groups are (%s)
vi: Chỉ số khớp %ls quá lớn; các nhóm sẵn sàng là (%s)

en: Match indices must be 1 or greater, not "%s"
vi: Chỉ số khớp phải là 1 hoặc lớn hơn, không phải « %s »

en: Match pattern ends unexpectedly (expected '%c').
vi: Mẫu khớp kết thúc bất thường (đợi « %c »).

en: Medium
vi: Vừa

en: Minesweeper
vi: Quét mìn

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Multiple descriptions found for group %s, ignoring one
vi: Gặp nhiều mô tả cho nhóm %s nên bỏ qua một điều

en: N/A
vi: K0 có

en: Need to get %sB of archives.
vi: Cần phải lấy %sB kho.

en: Need to get %sB/%sB of archives.
vi: Cần phải lấy %sB/%sB kho.

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Never display this message again.
vi: Không bao giờ hiển thị thông điệp này nữa.

en: Never wait for the user after downloading packages: always begin the installation immediately.
vi: Không bao giờ đợi người dùng xác nhận sau khi tải về gói: luôn luôn cài đặt lập tức.

en: New
vi: Mới

en: New Categorical ^Browser
vi: ^Bộ duyệt phân loại mới

en: New Package ^View
vi: Ô ^xem gói mới

en: New Packages
     These packages have been added to Debian since the last time you cleared the list of "new" packages (choose "Forget new packages" from the Actions menu to empty this list).
vi: Gói mới
     Những gói này đã được thêm vào Debian sau khi bạn xóa sạch danh sách gói « mới » (new) lần trước. Hãy chọn lệnh « Quên các gói mới » trong trình đơn « Hành động » để xóa trống danh sách này.

en: New ^Debtags Browser
vi: Bộ duyệt ^Debtags mới

en: New ^Flat Package List
vi: Danh sách gói ^phẳng mới

en: News
vi: Tin tức

en: Next
vi: Kế

en: No broken packages.
vi: Không có gói bị hỏng.

en: No candidate version found for %s
vi: Không tìm thấy phiên bản ứng cử cho %s

en: No comma following tag name "%s".
vi: Không có dấu phẩy đi theo tên thẻ « %s ».

en: No current or candidate version found for %s
vi: Không tìm thấy phiên bản ứng cử hoặc hiện thời cho %s

en: No downloadable files for %s version %s; perhaps it is a local or obsolete package?
vi: Không có tập tin tải về được cho %s phiên bản %s; có thể nó là một gói cục bộ hay cũ ?

en: No hierarchy information to edit
vi: Không có thông tin phân cấp cần chỉnh sửa

en: No longer requiring the installation of %s version %s (%s)
vi: Không còn cần thiết lại việc cài đặt %s phiên bản %s (%s)

en: No longer requiring the removal of %s
vi: Không còn cần thiết lại việc gỡ bỏ %s

en: No more solutions.
vi: Không có giải pháp nữa.

en: No package named "%s" exists.
vi: Không có gói tên « %s » tồn tại.

en: No packages are broken.
vi: Không có gói nào bị hỏng.

en: No packages are scheduled to be installed, removed, or upgraded.
vi: Không có gói nào được định cài đặt, gỡ bỏ hoặc nâng cấp.

en: No packages found -- enter the package names on the line after 'c'.
vi: Không tìm thấy gói nào: hãy nhập các tên gói vào dòng, sau chữ « c ».

en: No packages found -- enter zero or more roots of the search followed by the package to justify.
vi: Không tìm thấy gói — hãy nhập vào ≥0 gốc tìm kiếm rồi tên gói cần bào chữa.

en: No packages matched the pattern "%ls".
vi: Không có gói tương ứng với mẫu « %ls ».

en: No packages to show -- enter the package names on the line after 'i'.
vi: Không có gói nào cần hiển thị: hãy nhập các tên gói vào dòng, sau chữ « i ».

en: No packages were selected by the given search pattern; nothing to do.
vi: Đưa ra một chuỗi tìm kiếm không chọn gói nào nên không có gì cần làm.

en: No packages will be installed, removed or upgraded.  Some packages could be upgraded, but you have not chosen to upgrade them.  Type "U" to prepare an upgrade.
vi: Không có gói nào sẽ được cài đặt, gỡ bỏ hoặc nâng cấp. Một số gói có thể được nâng cấp, nhưng mà bạn chưa chọn nâng cấp chúng. Hãy gõ phím « U » để chuẩn bị việc nâng cấp.

en: No packages will be installed, upgraded, or removed.
vi: Không có gói nào sẽ được cài đặt, nâng cấp hoặc gỡ bỏ.

en: No resolution found.
vi: Không tìm thấy giải pháp.

en: No solution to these dependency problems exists!
vi: Không có giải pháp nào cho những vấn đề quan hệ phụ thuộc này.

en: No such package "%s"
vi: Không có gói « %s » như vậy

en: Not Installed
vi: Chưa cài đặt

en: Not Installed Packages
     These packages are not installed on your computer.
vi: Gói chưa cài
     Những gói này hiện thời không được cài đặt trên máy vi tính của bạn.

en: Note: "%s", providing the virtual package
          "%s", is already going to be installed.
vi: Ghi chú : « %s », nếu gói ảo « %s »
          sẽ được cài đặt.

en: Note: "%s", providing the virtual package
          "%s", is already installed.
vi: Ghi chú : « %s », nếu gói ảo « %s »
          đã được cài đặt.

en: Note: selecting "%s" instead of the
          virtual package "%s"
vi: Ghi chú : đang lựa chọn « %s » thay cho
          gói ảo « %s »

en: Note: selecting the task "%s: %s" for installation
vi: Ghi chú : đang lựa chọn gói « %s: %s » để cài đặt

en: Number of mines:
vi: Số mìn:

en: Obsolete and Locally Created Packages
     These packages are currently installed on your computer, but they are not available from any apt source.  They may be obsolete and removed from the archive, or you may have built a private version of them yourself.
vi: Gói cũ và tạo cục bộ
     Những gói này hiện thời được cài đặt trên máy vi tính của bạn, nhưng mà không thể lấy chúng từ nguồn apt nào. Gói này có thể là cũ, được gỡ bỏ ra kho, hoặc có thể bạn tự xây dựng phiên bản riêng của nó.

en: Obsolete downloaded package files have been deleted, freeing %sB of disk space.
vi: Các tập tin gói cũ đã tải về đã được xoá, mà giải phóng thêm %sB chỗ trên đĩa.

en: Obsoletes
vi: Làm cũ

en: Ok
vi: OK

en: Okay, okay, if I give you an Easter Egg, will you go away?
vi: Bạn ạ, nếu tôi cho bạn một quả trứng Phục sinh, sau đó bạn đi đâu được không?

en: Online Help
vi: Trợ giúp trực tiếp

en: Opt
vi: Chọn

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Package
vi: Gói

en: Package %s is not installed, cannot forbid an upgrade
vi: Chưa cài đặt gói « %s » nên không thể cấm nâng cấp

en: Package %s is not installed, so it will not be removed
vi: Chưa cài đặt gói « %s » nên sẽ không gỡ bỏ nó

en: Package %s is not upgradable, cannot forbid an upgrade
vi: Không thể nâng cấp gói « %s » nên không thể cấm nâng cấp

en: Package Download
vi: Tải về gói

en: Package names provided by %s
vi: Các tên gói được cung cấp bởi %s

en: Package:
vi: Gói:

en: Packages
vi: Gói

en: Packages being automatically held in their current state
     These packages could be upgraded, but they have been kept in their current state to avoid breaking dependencies.
vi: Gói đang được giữ lại trong tình trạng hiện thời
     Những gói này có thể được nâng cấp, nhưng chúng đã được duy trì trong tình trạng hiện thời để tránh ngắt quan hệ phụ thuộc.

en: Packages being automatically installed to satisfy dependencies
     These packages are being installed because they are required by another package you have chosen for installation.
vi: Gói đang được cài đặt tự động để thỏa quan hệ phụ thuộc
     Những gói này đang được cài đặt vì chúng cần thiết bởi một gói khác mà bạn đã chọn cài đặt.

en: Packages being deleted due to unsatisfied dependencies
     These packages are being deleted because one or more of their dependencies is no longer available, or because another package conflicts with them.
vi: Gói đang được xóa do quan hệ phụ thuộc chưa thỏa
     Những gói này đang được xoá vì một hay nhiều gói cần thiết (điều kiện phụ thuộc) cho chúng không còn sẵn sàng, hoặc vì gói khác xung đột với chúng.

en: Packages being held back
     These packages could be upgraded, but you have asked for them to be held at their current version.
vi: Gói đang được giữ lại
     Những gói này có thể được nâng cấp, nhưng mà bạn đã yêu cầu giữ lại chúng ở phiên bản hiện thời.

en: Packages being removed because they are no longer used
     These packages are being deleted because they were automatically installed to fulfill dependencies, and the planned action will result in no installed package declaring an 'important' dependency on them.
vi: Gói đang được gỡ bỏ vì không còn có ích lại
     Những gói này đang được gỡ bỏ vì chúng đã được cài đặt tự động để thỏa điều kiện phụ thuộc, nhưng mà hành động đã định sẽ có kết quả là không có gói nào được cài đặt khai báo quan hệ phụ thuộc « quan trọng » trên chúng.

en: Packages depending on %s
vi: Các gói phụ thuộc vào %s

en: Packages matching this search pattern will always be treated as if an installed package depends on them: they will never be targeted for removal as unused packages.
vi: Gói tương ứng với chuỗi tìm kiếm này sẽ luôn luôn được xử lý như thế gói đã cài đặt có phụ thuộc vào nó : không bao giờ gỡ bỏ nó vì « gói không dùng ».

en: Packages that are partially installed
     These packages are not fully installed and configured; an attempt will be made to complete their installation.
vi: Gói đã cài đặt bộ phận
     Những gói này chưa được cài đặt và cấu hình đầy đủ nên sẽ thử cài đặt xong.

en: Packages that should never be automatically removed
vi: Gói không bao giờ nên bị gỡ bỏ tự động

en: Packages to be downgraded
     An older version of these packages than is currently installed will be installed.
vi: Gói sẽ được hạ cấp
     Một phiên bản cũ của những gói này hơn điều hiện thời được cài đặt sẽ được cài đặt.

en: Packages to be installed
     These packages have been manually selected for installation on your computer.
vi: Gói sẽ được cài
     Những gói này đã được chọn bằng tay để cài đặt vào máy tính này.

en: Packages to be reinstalled
     These packages will be reinstalled.
vi: Gói sẽ được cài lại
     Những gói này sẽ được cài lại.

en: Packages to be removed
     These packages have been manually selected for removal.
vi: Gói se được gỡ bỏ
     Những gói này đã được chọn bằng tay để gỡ bỏ.

en: Packages to be upgraded
     These packages will be upgraded to a newer version.
vi: Gói sẽ được nâng cấp
     Những gói này sẽ được nâng cấp lên phiên bản mới hơn.

en: Packages which are recommended by other packages
     These packages are not strictly required, but they may be necessary to provide full functionality in some other programs that you are installing or upgrading.
vi: Gói được gói khác khuyên
     Những gói này không phải cần thiết chặt chẽ, nhưng có thể được yêu cầu để cung cấp chức năng đầy đủ trong một số chương trình khác mà bạn đang cài đặt hoặc nâng cấp.

en: Packages which are suggested by other packages
     These packages are not required in order to make your system function properly, but they may provide enhanced functionality for some programs that you are currently installing.
vi: Gói được gói khác đề nghị
     Những gói này không phải cần thiết để làm cho hệ thống chạy được, nhưng có thể cung cấp chức năng tăng cường cho một số chương trình mà bạn đang cài đặt.

en: Packages which depend on %s
vi: Các gói phụ thuộc vào %s

en: Packages with unsatisfied dependencies
     The dependency requirements of these packages will be unmet after the install is complete.
     .
     The presence of this tree probably indicates that something is broken, either on your system or in the Debian archive.
vi: Gói có quan hệ phụ thuộc chưa được thỏa
     Các quan hệ phụ thuộc của những gói này sẽ còn chưa được thỏa sau khi cài đặt xong.
    
     Cây này rất có thể ngụ ý là cái gì bị hỏng, hoặc trên hệ thống của ban hoặc trong kho Debian.

en: Pause after downloading files
vi: Tạm dùng sau khi tải về tập tin

en: Perform all pending installs and removals
vi: Thực hiện mọi việc cài đặt và gỡ bỏ bị hoãn

en: Perform the actions contained in the currently selected solution.
vi: Thực hiện những hành động của giải pháp hiện thời được chọn.

en: Please insert the disc labeled "%s" into the drive "%s"
vi: Hãy nạp đĩa có nhãn « %s » vào ổ « %s »

en: PreDepends
vi: Phụ thuộc sẵn

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Press Return to continue.
vi: Bấm phím Return để tiếp tục.

en: Preview
vi: Xem thử

en: Preview of package installation
vi: Xem thử việc cài gói

en: Previous
vi: Lùi

en: Priority
vi: Ưu tiên

en: Priority %s
vi: Ưu tiên %s

en: Priority:
vi: Ưu tiên:

en: ProgName
vi: TênTrình

en: ProgVer
vi: PhBTrình

en: Prompt for confirmation at exit
vi: Nhắc với xác nhận khi thoát

en: Provided by
vi: Cung cấp bởi

en: Provides
vi: Cung cấp

en: Provides: cannot be broken
vi: Cung cấp: không thể ngắt

en: RC
vi: Giữ

en: REINSTALL
vi: CÀI LẠI

en: REMOVE
vi: BỎ

en: REMOVE, DEPENDENCIES
vi: BỎ, PHỤ THUỘC

en: REMOVE, NOT USED
vi: BỎ, KHÔNG DÙNG

en: Ran out of time while trying to find a solution.
vi: Hết thời gian khi cố gắng tìm giải pháp.

en: Ran out of time while trying to resolve dependencies (press "%s" to try harder)
vi: Hết thời gian khi cố gắng tháo gỡ quan hệ phụ thuộc (bấm « %s » để cố tích cực hơn).

en: Read the full user's manual of aptitude
vi: Đọc sổ tay aptitude đầy đủ cho người dùng

en: Reading extended state information
vi: Đang đọc thông tin tình trạng kéo dài

en: Reading task descriptions
vi: Đang đọc các mô tả tác vụ

en: Really Continue
vi: Thực sự tiếp tục

en: Really discard your personal settings and reload the defaults?
vi: Thật sự hủy các thiết lập cá nhân của bạn và nạp lại các giá trị mặc định không?

en: Really quit Aptitude?
vi: Thật sự thoát trình Aptitude không?

en: Recommendations
vi: Khuyên

en: Recommended Packages
vi: Gói đã khuyên

en: Recommends
vi: Khuyên

en: Reconfiguring %s
vi: Đang cấu hình lại %s

en: Reinstall
vi: Cài lại

en: Reject Breaking ^Holds
vi: Từ chối làm ^hư sự Giữ lại

en: Reject all actions that would change the state of held packages or install forbidden versions
vi: Từ chối mọi hành vi có thể thay đổi tình trạng của gói đã giữ lại hoặc cài đặt phiên bản bị cấm

en: Rejecting the installation of %s version %s (%s)
vi: Đang từ chối việc cài đặt %s phiên bản %s (%s)

en: Rejecting the removal of %s
vi: Đang từ chối việc gỡ bỏ %s

en: Related Dependencies
vi: Quan hệ phụ thuộc liên quan

en: Reload the package cache
vi: Nạp lại bộ nhớ tạm gói

en: Remove
vi: Bỏ

en: Remove %F [%s (%s)]
vi: Gỡ bỏ %F [%s (%s)]

en: Remove obsolete package files after downloading new package lists
vi: Gỡ bỏ các tập tin gói cũ sau khi tải về danh sách gói mới

en: Remove the filter from the package list
vi: Gỡ bỏ bộ lọc khỏi danh sách gói

en: Remove the following packages:
vi: Gỡ bỏ những gói sau :

en: Remove unused packages automatically
vi: Tự gỡ bỏ các gói không dùng

en: Remove(%s provides %s)
vi: Bỏ(%s cung cấp %s

en: Remove(%s)
vi: Bỏ(%s)

en: Removing %s
vi: Đang gỡ bỏ %s

en: Removing user tag "%s" from the package "%s".
vi: Đang gỡ bỏ thẻ người dùng « %s » khỏi gói « %s ».

en: Repeat the last search
vi: Tìm lại chuỗi mới tìm

en: Repeat the last search in the opposite direction
vi: Tìm lại chuỗi mới tìm về hướng ngược

en: Replaces
vi: Thay thế

en: Reporting a bug in %s:
vi: Thông báo lỗi trong %s:

en: Req
vi: Cần

en: Requiring the installation of %s version %s (%s)
vi: Cần thiết việc cài đặt %s phiên bản %s (%s).

en: Requiring the removal of %s
vi: Cần thiết việc gỡ bỏ %s

en: Reset all settings to the system defaults
vi: Hoàn nguyên trở lại các thiết lập thành giá trị măc định của hệ thống

en: Resolve Dependencies
vi: Tháo gỡ quan hệ phụ thuộc

en: Resolve these dependencies by hand? [N/+/-/_/:/?]
vi: Bạn tự giải quyết quan hệ phụ thuộc này không? [N/+/-/_/:/?]

en: Resolver
vi: Bộ tháo gỡ

en: Resolver state successfully written!
vi: Tình trạng bộ tháo gỡ đã được ghi.

en: Resolving dependencies...
vi: Đang tháo gỡ các quan hệ phụ thuộc...

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search backwards
vi: Tìm kiếm ngược

en: Search backwards for:
vi: Tìm kiếm ngược:

en: Search for solutions to unsatisfied dependencies
vi: Tìm kiếm giải pháp quan hệ phụ thuộc chưa thỏa

en: Search for:
vi: Tìm kiếm:

en: Search forwards
vi: Tìm kiếm tới

en: Section
vi: Phần

en: Section:
vi: Phần:

en: Security Updates
     Security updates for these packages are available from security.debian.org.
vi: Bản cập nhật bảo mật
     Bản cập nhật bảo mật cho những gói này sẵn sàng ở địa chỉ Web « security.debian.org ».

en: Select the first solution to the dependency problems.
vi: Chọn giải pháp vấn đề phụ thuộc thứ nhất.

en: Select the last solution to the dependency problems that has been generated so far.
vi: Chọn giải pháp vấn đề phụ thuộc cuối cùng đã được tạo ra cho đến bây giờ.

en: Select the next solution to the dependency problems.
vi: Chọn giải pháp vấn đề phụ thuộc kế tiếp.

en: Select the previous solution to the dependency problems.
vi: Chọn giải pháp vấn đề phụ thuộc trước đó.

en: Select the version of %s that should be used:
vi: Chọn phiên bản của %s cần dùng:

en: Servers
vi: Máy phục vụ

en: Setup custom game
vi: Thiết lập trò chơi riêng

en: Show partial search results (incremental search)
vi: Hiển thị kết quả tìm kiếm bộ phận (việc tìm kiếm dần)

en: Skipping this solution, I've already seen it.
vi: Đang bỏ qua giải pháp này, đã xử lý.

en: Some dependencies of %B%s%b are not satisfied:
vi: Một số quan hệ phụ thuộc của %B%s%b chưa được thỏa:

en: Some packages were broken and have been fixed:
vi: Một số gói bị hỏng thì đã được sửa chữa:

en: Source Package:
vi: Gói nguồn:

en: Starting search with parameters %ls
vi: Đang khởi chạy tiến trình tìm kiếm với tham số %ls

en: State
vi: Tình trạng

en: Std
vi: Chn

en: Stop it!
vi: Thôi đừng!

en: Subprocess exited with an error -- did you type your password correctly?
vi: Tiến trình con đã thoát với lỗi -- bạn đã gõ đúng mật khẩu không?

en: Suggest %F
vi: Đề nghị %F

en: Suggest keeping all packages at their current version.
vi: Đề nghị giữ mọi gói ở phiên bản hiện thời.

en: Suggests
vi: Đề nghị

en: TAGLESS PACKAGES
vi: GÓI KHÔNG CÓ THẺ

en: Tag
vi: Thẻ

en: Tags
vi: Thẻ

en: Tasks
vi: Tác vụ

en: Terminal policy '%s' should be the last policy in the list
vi: Chính sách chấm dứt « %s » nên là chính sách cuối cùng trong danh sách

en: The apt cache file is not available; cannot auto-clean.
vi: Bộ nhớ tạm apt chưa sẵn sàng nên không thể xóa sạch tự động.

en: The board height must be a positive integer
vi: Chiều cao của bảng phải là một số nguyên dương

en: The board width must be a positive integer
vi: Chiều rộng của bảng phải là một số nguyên dương

en: The dart was poisoned!  The poison was deadly...  --More--
vi: Cái lao độc ! Thuốc độc chết người...  —Thêm—

en: The default color may only be used as a background.
vi: Màu mặc định có thể được dùng chỉ là nền.

en: The default display-limit for package views
vi: Giới hạn hiển thị mặc định cho các ô xem gói

en: The default grouping method for package views
vi: Phương pháp nhóm lại mặc định cho các ô xem gói

en: The display format for package views
vi: Định dạng hiển thị cho các ô xem gói

en: The display format for the header line
vi: Định dạng hiển thị cho dòng đầu

en: The display format for the status line
vi: Định dạng hiển thị cho dòng trạng thái

en: The following ESSENTIAL packages will be BROKEN by this action:
vi: Những gói CHỦ YẾU sau sẽ bị HỎNG bởi hành động này:

en: The following ESSENTIAL packages will be REMOVED!
vi: Những gói CHỦ YẾU sau sẽ được GỠ BỎ :

en: The following NEW packages will be automatically installed:
vi: Những gói MỚI sau tự động sẽ được cài đặt:

en: The following NEW packages will be installed:
vi: Những gói MỚI sau sẽ được cài đặt:

en: The following actions will resolve these dependencies:
vi: Những hành động sau sẽ tháo gỡ những quan hệ phụ thuộc này:

en: The following actions will resolve this dependency:
vi: Những hành động sau sẽ tháo gỡ quan hệ phụ thuộc này:

en: The following commands are available:
vi: Có sẵn những lệnh này:

en: The following packages are BROKEN:
vi: Những gói sau bị HỎNG:

en: The following packages are RECOMMENDED but will NOT be installed:
vi: Những gói sau được KHUYẾN KHÍCH nhưng mà sẽ KHÔNG được cài đặt:

en: The following packages are SUGGESTED but will NOT be installed:
vi: Những gói sau được ĐỀ NGHỊ nhưng mà sẽ KHÔNG được cài đặt:

en: The following packages are unused and will be REMOVED:
vi: Những gói sau không được dùng nên sẽ được GỠ BỎ :

en: The following packages conflict with %B%s%b and will be broken by its installation:
vi: Những gói sau xung đột với %B%s%b nên bị hỏng do việc cài đặt nó :

en: The following packages conflict with %B%s%b, or depend on a version of it which is not going to be installed.
vi: Những gói sau xung đột với %B%s%b, hoặc phụ thuộc vào một phiên bản nó sẽ không được cài.

en: The following packages conflict with %B%s%b:
vi: Những gói sau xung đột với %B%s%b:

en: The following packages conflict with version %B%s%b of %B%s%b, and will be broken if it is %s.
vi: Những gói sau xung đột với phiên bản %B%s%b của %B%s%b nên bị hỏng nếu nó là %s.

en: The following packages depend on %B%s%b and are broken:
vi: Những gói sau phụ thuộc vào %B%s%b nên bị hỏng:

en: The following packages depend on %B%s%b and will be broken by its removal:
vi: Những gói sau phụ thuộc vào %B%s%b nên bị hỏng do việc gỡ bỏ nó :

en: The following packages depend on a version of %B%s%b other than the currently installed version of %B%s%b, or conflict with the currently installed version:
vi: Những gói sau phụ thuộc vào một phiên bản %B%s%b khác với phiên bản hiện thời được cài đặt (%B%s%b), hoặc xung đột với phiên bản hiện thời được cài đặt:

en: The following packages depend on a version of %B%s%b other than the currently installed version of %B%s%b:
vi: Những gói sau phụ thuộc vào một phiên bản %B%s%b khác với phiên bản %B%s%b hiện thời được cài đặt:

en: The following packages depend on a version of %B%s%b which is not going to be installed.
vi: Những gói sau phụ thuôc vào một phiên bản %B%s%b sẽ không được cài đặt.

en: The following packages depend on the currently installed version of %B%s%b (%B%s%b), or conflict with the version it will be %s to (%B%s%b), and will be broken if it is %s.
vi: Những gói sau phụ thuộc vào phiên bản %B%s%b hiện thời được cài đặt (%B%s%b), hoặc xung đột với phiên bản tới đó sẽ được %s (%B%s%b) nên bị hỏng nếu nó là %s.

en: The following packages depend on version %B%s%b of %B%s%b, and will be broken if it is %s.
vi: Những gói sau phụ thuộc vào phiên bản %B%s%b của %B%s%b nên bị hỏng nếu nó là %s.

en: The following packages have been automatically kept back:
vi: Những gói sau tự động đã được giữ lại:

en: The following packages have been kept back:
vi: Những gói sau đã được giữ lại:

en: The following packages have unmet dependencies:
vi: Những gói sau có quan hệ phụ thuộc chưa thỏa:

en: The following packages will be DOWNGRADED:
vi: Những gói sau sẽ được HẠ CẤP:

en: The following packages will be REINSTALLED:
vi: Những gói sau sẽ được CÀI LẠI :

en: The following packages will be REMOVED:
vi: Những gói sau sẽ được GỠ BỎ :

en: The following packages will be automatically REMOVED:
vi: Những gói sau tự động sẽ được GỠ BỎ:

en: The following packages will be upgraded:
vi: Những gói sau sẽ được nâng cấp:

en: The following partially installed packages will be configured:
vi: Theo đây có những gói đã cài đặt bộ phận sẽ được cấu hình:

en: The list of sources could not be read.
vi: Không thể đọc danh sách các nguồn.

en: The package cache is not available.
vi: Bộ nhớ tạm gói chưa sẵn sàng.

en: The package cache is not available; unable to download and install packages.
vi: Bộ nhớ tạm gói chưa sẵn sàng nên không thể tải về và cài đặt gói.

en: The package index files are corrupted. No Filename: field for package %s.
vi: Các tập tin phụ lục gói bị hỏng. Không có trường « Tên tập tin: » cho gói %s.

en: The package lists or status file could not be parsed or opened.
vi: Không thể phân tích hoặc mở danh sách gói hoặc tâp tin trạng thái.

en: The spikes were poisoned!  The poison was deadly...  --More--
vi: Gai độc! Thuốc độc chết người...  —Thêm—

en: The version %s is available in the following archives:
vi: Phiên bản %s sẵn sàng trong những kho này:

en: There are no Easter Eggs in this program.
vi: Không có quả trứng Phục sinh trong chương trình này.

en: There is %d newly obsolete package. | There are %d newly obsolete packages.
vi[0]: Có %d gói mới trở thành quá cũ :

en: There is %d newly obsolete package:  | There are %d newly obsolete packages:
vi[0]: Có %d gói mới trở thành quá cũ :

en: There really are no Easter Eggs in this program.
vi: Thật sự không có quả trứng Phục sinh nào trong chương trình này.

en: This group contains %d package. | This group contains %d packages.
vi[0]: Nhóm này chứa %d gói.

en: This option controls how aptitude formats lines of the package list.  See the aptitude user's manual for information on how to specify a display format.
vi: Tùy chọn này điều khiển aptitude định dạng các dòng của danh sách gói như thế nào. Xem sổ tay người dùng của aptitude để tìm thông tin về cách ghi rõ định dạng hiển thị.

en: This option controls how aptitude formats the header line (the line above the package list).  See the aptitude user's manual for information on how to specify a display format.
vi: Tùy chọn này điều khiển aptitude định dạng dòng đầu (dòng bên trên danh sách gói) như thế nào. Xem sổ tay người dùng của aptitude để tìm thông tin về cách ghi rõ định dạng hiển thị.

en: This option controls how aptitude formats the status line (the line between the package list and the lower pane).  See the aptitude user's manual for information on how to specify a display format.
vi: Tùy chọn này điều khiển aptitude định dạng dòng trạng thái như thế nào. Xem sổ tay người dùng của aptitude để tìm thông tin về cách ghi rõ định dạng hiển thị.

en: This option controls how aptitude organizes the package list.  See the aptitude user's manual for information on how to specify a grouping method.
vi: Tùy chọn này điều khiển aptitude tổ chức danh sách gói như thế nào. Xem sổ tay người dùng của aptitude để tìm thông tin về cách ghi rõ phương pháp nhóm lại.

en: This option controls whether aptitude will wait for confirmation after a download before it goes ahead and installs packages.
vi: Tùy chọn này điều khiển nếu aptitude đợi bạn xác nhận sau khi tải về, để cài đặt gói đó.

en: To continue, enter "%s"; to abort, enter "%s":
vi: Để tiếp tục, nhập « %s »; còn để hủy bỏ, nhập « %s »:

en: To continue, type the phrase "%s":
vi: Để tiếp tục, hãy gõ cụm từ « %s »:

en: Toggle ^Approved
vi: Bật tắt ^Chấp nhận

en: Toggle ^Rejected
vi: Bật tắt ^Bác bỏ

en: Toggle whether the currently selected action is approved.
vi: Bật tắt chấp nhận hành động hiện thời được chọn.

en: Toggle whether the currently selected action is rejected.
vi: Bật tắt bác bỏ hành động hiện thời được chọn.

en: Total Progress:
vi: Tổng tiến hành:

en: Touching the cockatrice corpse was a fatal mistake.  --More--
vi: Sờ xác chết rắn thần là lỗi lầm tai hại.  —Thêm—

en: True
vi: Đúng

en: UI options
vi: Tùy chọn UI

en: UNAVAILABLE
vi: KHÔNG CÓ SẴN

en: UNCATEGORIZED
vi: CHƯA PHÂN LOẠI

en: UNCONFIGURED
vi: CHƯA CẤU HÌNH

en: UNSATISFIED
vi: CHƯA ỔN

en: URL to use to download changelogs
vi: Địa chỉ URL cần dùng để tải về các bản ghi thay đổi (ChangeLog)

en: Unable to correct dependencies, some packages cannot be installed
vi: Không thể sửa chữa các quan hệ phụ thuộc vì một số gói không thể được cài đặt

en: Unable to correct for unavailable packages
vi: Không thể sửa chữa trường hợp có các gói không sẵn sàng

en: Unable to create temporary directory from template "%s": %s
vi: Không thể tạo thư mục tạm từ mẫu « %s »: %s

en: Unable to find a reason to install %s.
vi: Không tìm thấy lý do cần cài đặt %s.

en: Unable to find a reason to remove %s.
vi: Không tìm thấy lý do cần gỡ bỏ %s.

en: Unable to find a solution to apply.
vi: Không tìm thấy giải pháp để dụng.

en: Unable to find a version "%s" for the package "%s"
vi: Không tìm thấy phiên bản « %s » cho gói « %s »

en: Unable to find an archive "%s" for the package "%s"
vi: Không tìm thấy kho « %s » cho gói « %s »

en: Unable to find the source package for "%s".
vi: Không tìm thấy gói nguồn cho « %s ».

en: Unable to list files in "%s"
vi: Không thể liệt kê các tập tin nằm trong « %s »

en: Unable to locate package %s
vi: Không thể định vị gói %s

en: Unable to open %ls
vi: Không thể mở %ls

en: Unable to open %s for writing
vi: Không thể mở %s để ghi

en: Unable to open %s to log actions
vi: Không thể mở %s để ghi lưu các hành động

en: Unable to parse pattern %s
vi: Không thể phân tích hình mẫu %s

en: Unable to parse pattern after "%s"
vi: Không thể phân tích hình mẫu nằm sau « %s »

en: Unable to parse pattern at '%s'
vi: Không thể phân tích hình mẫu ở « %s »

en: Unable to parse some match patterns.
vi: Không thể phân tích một số mẫu khớp.

en: Unable to remove "%s"
vi: Không thể gỡ bỏ « %s »

en: Unable to remove directory "%s"
vi: Không thể gỡ bỏ thư mục « %s »

en: Unable to remove the old temporary directory; you should remove %s by hand.
vi: Không thể gỡ bỏ thư mục tạm cũ : bạn nên gỡ bỏ « %s » bằng tay.

en: Unable to replace %s with new configuration file
vi: Không thể thay thế %s bằng tập tin cấu hình mới

en: Unable to resolve dependencies!  Giving up...
vi: Không thể tháo gỡ quan hệ phụ thuộc. Đang hủy bỏ...

en: Unable to resolve dependencies.
vi: Không thể tháo gỡ các quan hệ phụ thuộc.

en: Unable to safely resolve dependencies, try running with --full-resolver.
vi: Không thể giải quyết an toàn các quan hệ phụ thuộc: hãy thử chạy với tùy chọn « --full-resolver » (bộ tháo gỡ đầy đủ).

en: Unable to stat "%s"
vi: Không thể lấy trạng thái về « %s »

en: Unable to stat %s.
vi: Không thể lấy trạng thái về %s.

en: Unable to transcode package display format after "%ls"
vi: Không thể chuyển mã của định dạng trình bày gói đi sau « %ls »

en: Uncaught exception: %s
vi: Ngoại lệ chưa bắt: %s

en: Uncompressed Size:
vi: Kích cỡ đã giải nén:

en: Undo
vi: Hủy bước

en: Undo the last package operation or group of operations
vi: Hồi lại thao tác (hay nhóm thao tác) gói cuối cùng

en: Unexpected ')'
vi: Dấu « ) » bất thường

en: Unexpected empty expression
vi: Biểu thức rỗng bất thường

en: Unexpected end-of-file on standard input
vi: Gặp kết thúc tập tin bất thường trên thiết bị nhập chuẩn

en: Unexpected pattern argument following "keep-all"
vi: Gặp đối số hình mẫu bất thường nằm sau « keep-all » (giữ hết)

en: Unexpectedly empty tree title after "%s"
vi: Gặp tựa cây trống một cách bất thường nằm sau « %s »

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Unknown action type: %s
vi: Không rõ kiểu hành động: %s

en: Unknown alignment type '%s'
vi: Không rõ kiểu canh lề « %s »

en: Unknown command "%s"
vi: Không rõ lệnh « %s »

en: Unknown dependency type: %s
vi: Không rõ kiểu quan hệ phụ thuộc: %s

en: Unknown grouping policy "%s"
vi: Không rõ chính sách nhóm lại « %s »

en: Unknown pattern type: %c
vi: Không rõ kiểu hình mẫu : %c

en: Unknown priority %s
vi: Không rõ ưu tiên %s

en: Unknown style attribute %s
vi: Không rõ thuộc tính kiểu dáng %s

en: Unmatched '('
vi: Có dấu « ( » riêng lẻ

en: Unmatched '(' in sorting policy description
vi: Có dấu « ( » riêng lẻ trong mô tả chính xác sắp xếp

en: Unrecognized attribute name "%s"
vi: Không nhận ra tên thuộc tính « %s »

en: Unrecognized color name "%s"
vi: Không nhận ra tên màu « %s »

en: Unrecognized input.  Enter either "%s" or "%s".
vi: Không nhận biết dữ liệu nhập. Hãy nhập hoặc « %s » hoặc « %s ».

en: Unrecognized tasks
vi: Tác vụ không được nhận ra

en: Unterminated '"' in the user-tags list of the package %s.
vi: Gặp sổ chéo ngược « \ » chưa chấm dứt trong danh sách các thẻ người dùng của gói %s.

en: Unterminated literal string after %s
vi: Có chuỗi nghĩa chữ chưa chấm dứt nằm sau %s

en: Updating package lists
vi: Đang cập nhật các danh sách gói

en: Updating the package lists requires administrative privileges, which you currently do not have.  Would you like to change to the root account?
vi: Việc cập nhật danh sách gói cần thiết quyền truy cập quản trị, mà bạn hiện thời không có. Bạn có muốn chuyển đổi sang tài khoản người chủ phải không?

en: Upgradable Packages
     A newer version of these packages is available.
vi: Gói có khả năng nâng cấp
     Có phiên bản mới hơn của các gói này.

en: Upgrade
vi: Nâng cấp

en: Upgrade %F [%s (%s) -> %s (%s)]
vi: Nâng cấp %F [%s (%s) -> %s (%s)]

en: Upgrade the following packages:
vi: Nâng cấp những gói sau :

en: Usage: aptitude [-S fname] [-u|-i]
vi: Cách sử dụng: aptitude [-S tên_tập_tin] [-u|-i]

en: Use a 'status-line' download indicator for all downloads
vi: Dùng bộ chỉ báo tải về kiểu « dòng trạng thái » cho mọi việc tải về

en: Use a minibuffer-style prompt when possible
vi: Dùng dấu nhắc kiểu bộ đệm tí tị khi có thể

en: User Tags
vi: Thẻ người dùng

en: User's Manual
vi: Sổ tay người dùng

en: User's ^Manual
vi: ^Sổ tay người dùng

en: Version:
vi: Phiên bản:

en: Versions of %s
vi: Phiên bản của %s

en: View a brief introduction to aptitude
vi: Xem lời giới thiệu ngắn về aptitude

en: View a list of frequently asked questions
vi: Xem danh sách các câu thường hỏi

en: View all the packages on the system in a single uncategorized list
vi: Xem các gói trong hệ thộng, theo cùng một danh sách không có loại

en: View and/or adjust the actions that will be performed
vi: Xem và/hay điều chỉnh những hành động cần thực hiện

en: View available packages and choose actions to perform
vi: Xem các gói sẵn sàng và chọn hành động cần thực hiện

en: View information about this program
vi: Xem thông tin về chương trình này

en: View next display
vi: Xem bộ trình bày kế tiếp

en: View packages that it is recommended that you install
vi: Xem các gói đã khuyên cài đặt

en: View packages which it is recommended that you install, but which are not currently installed.
vi: Xem các gói đã khuyên bạn cài đặt, mà hiện thời không được cài đặt .

en: View previous display
vi: Xem bộ trình bày trước đó

en: View the detailed program manual
vi: Xem sổ hướng dẫn chi tiết cho chương trình này

en: View the important changes made in each version of
vi: Xem những thay đổi quan trọng được làm trong mỗi phiên bản của

en: View the important changes made in each version of %s
vi: Xem những thay đổi quan trọng được làm trong mỗi phiên bản của %s

en: View the list of changes made to this Debian package.
vi: Xem danh sách các thay đổi được làm trong gói Debian này.

en: View the on-line help
vi: Xem trợ giúp có sẵn

en: View the package which will be affected by the selected action
vi: Xem gói mà hành động được chọn sẽ tác động

en: View the progress of the package download
vi: Xem cách tiến hành việc tải về gói

en: View the progress of the package list update
vi: Xem cách tiến hành việc cập nhật danh sách gói

en: View the terms under which you may copy and distribute aptitude
vi: Xem các điều kiện sao chép và phân phối aptitude

en: Views
vi: Xem

en: Virtual
vi: Ảo

en: Virtual Packages
     These packages do not exist; they are names other packages use to require or provide some functionality.
vi: Gói ảo
     Gói trong phần này không tồn tại: nó chỉ là tên được dùng bởi gói khác để yêu cầu hay cung cấp chức năng nào.

en: W:
vi: T.

en: WARNING
vi: CẢNH BÁO

en: WARNING: Performing this action will probably cause your system to break!
             Do NOT continue unless you know EXACTLY what you are doing!
vi: CẢNH BÁO : việc thực hiện hành động này rất có thể sẽ gây ra hệ thống này sụp đổ.
    	ĐỪNG tiếp tục, nếu bạn không biết CHÍNH XÁC bạn đang làm gì.

en: WARNING: the package cache is opened in read-only mode!  This change and all subsequent changes will not be saved unless you stop all other running apt-based programs and select "Become root" from the Actions menu.
vi: CẢNH BÁO : bộ nhớ tạm gói được mở trong chế độ chỉ đọc. Việc thay đổi này, và các thay đổi sau này, sẽ không được lưu, nếu bạn không thôi chạy các chương trình khác dựa vào apt rồi chọn « Trở thành người chủ » trong trình đơn « Hành động ».

en: WARNING: untrusted versions of the following packages will be installed!
    
    Untrusted packages could compromise your system's security.
    You should only proceed with the installation if you are certain that
    this is what you want to do.
vi: CẢNH BÁO : các phiên bản không đáng tin của những gói sau sẽ được cài đặt.
    
    Gói không đáng tin có thể hại thậm bảo mật của hệ thống này.
    Bạn nên tiếp tục cài đặt chỉ nếu bạn có chắc muốn làm việc này.

en: WEIRDNESS: unknown option code received
vi: LẠ: nhận mã tùy chọn không rõ

en: Wait for confirmation if an error occurred during the download.  If there were no errors, begin installing packages immediately.
vi: Đợi người dùng xác nhận nếu gặp lỗi trong khi tải về gói. Không có lỗi thì cài đặt lập tức.

en: Warn when attempting to perform a privileged action as a non-root user
vi: Cảnh báo khi cố thực hiện việc có quyền chủ khi không phải đăng nhập với tư cách người chủ

en: Warning: group %s is involved in a cycle
vi: Cảnh báo : nhóm %s bị lặp

en: Waste time trying to find mines
vi: Hoài phí thì giờ bằng cách cố gắng tìm mìn

en: What is it?  It's an elephant being eaten by a snake, of course.
vi: Cái này là gì, hả bạn? Nó là một con voi do con rắn ăn, tất nhiên.

en: When an error occurs
vi: Khi gặp lỗi

en: When you install or remove packages, a summary of what aptitude does will be written to this file.  If the first character of the file name is a pipe character ('%B|%b'), the remainder of the name will be interpreted as a shell command that is to receive the log on standard input.
vi: Khi bạn cài đặt hay gỡ bỏ gói, aptitude sẽ tóm tắt vào tập tin các hành động. Nếu ký tự đầu của tên tập tin là ký tự ống dẫn ('%B|%b') thì phần còn lại của tên sẽ được giải thích là lệnh trình bao sẽ nhận bản ghi ở thiết bị nhập chuẩn.

en: Why Installed
vi: Lý do cài đặt

en: Width of board:
vi: Độ rộng bảng:

en: Will free %sB of disk space
vi: Sẽ giải phóng %sB thêm chỗ trên đĩa

en: Will install %li packages, and remove %li packages.
vi: Sẽ cài đặt %li gói, và gỡ bỏ %li gói.

en: Will not remove %s; you should examine the files in it and remove them by hand.
vi: Sẽ không gỡ bỏ « %s »: bạn nên kiểm tra các tập tin nằm trong nó, và gỡ bỏ chúng bằng tay.

en: Will use %sB of disk space
vi: Sẽ chiếm %sB chỗ trên đĩa

en: Won
vi: Thắng

en: Would download/install/remove packages.
vi: Nên tải về / cài đặt/ gỡ bỏ các gói.

en: Would forget what packages are new
vi: Sẽ quên gói nào là mới

en: Would free %sB of disk space
vi: Sẽ giải phóng %sB thêm chỗ trên đĩa

en: Would resolve dependencies, but dependency resolution is disabled.
       (%s::ProblemResolver::StepLimit = 0)
vi: Có thể giải quyết quan hệ phụ thuộc, nhưng khả năng giải quyết quan hệ phụ thuộc hiện thời bị tắt.
       (%s::ProblemResolver::StepLimit = 0)

en: Writing extended state information
vi: Đang ghi thông tin tình trạng kéo dài

en: Xtr
vi: Nữa

en: Yes, I am aware this is a very bad idea
vi: Tôi hiểu rằng việc này là một ý kiến rất xấu

en: You already are root!
vi: Bạn đã đăng nhập với tư cách người chủ.

en: You are jolted by a surge of electricity!  --More--
vi: Điện giật làm bạn xóc nảy lên !  —Thêm—

en: You are not root and I cannot find any way to become root.  To reconfigure this package, install the menu package, the login package, or run aptitude as root.
vi: Bạn không phải đã đăng nhập với tư cách người chủ (root), và trình này không thể tìm cách nào bạn có thể trở thành người chủ. Để cấu hình lại gói này, hãy cài đặt gói trình đơn (menu), cài đặt gói đăng nhập (login), hoặc chạy trình aptitude với tư cách người chủ.

en: You can only specify a package archive with an 'install' command.
vi: Bạn có thể ghi rõ phiên bản kho gói chỉ bằng lệnh « install » (cài đặt).

en: You can only specify a package version with an 'install' command or a 'forbid-version' command.
vi: Bạn có thể ghi rõ phiên bản gói chỉ bằng lệnh « install » (cài đặt) hoặc lệnh « forbid-version » (cấm phiên bản).

en: You can only view changelogs of official Debian packages.
vi: Bạn chỉ có thể xem bản ghi đổi của gói Debian chính thức.

en: You cannot specify both an archive and a version for a package
vi: Không thể ghi rõ cả kho lẫn phiên bản đều cho gói.

en: You die...  --More--
vi: Bạn chết... —Thêm—

en: You fall into a pit!  --More--
vi: Bạn rơi vào bẫy !  —Thêm—

en: You feel here a cockatrice corpse.  --More--
vi: Ở đây bạn sờ một xác chết rắn thần.  —Thêm—

en: You have won.
vi: Bạn đã thắng ! :D

en: You land on a set of sharp iron spikes!  --More--
vi: Bạn rơi vào các gai sắt sắc !  —Thêm—

en: You lose!
vi: Bạn thua. :(

en: You may also specify modification to the actions which will be taken.  To do so, type an action character followed by one or more package names (or patterns).  The action will be applied to all the packages that you list.  The following actions are available:
vi: Bạn cũng có khả năng ghi rõ cách sửa đổi những hành động sẽ được thực hiện. Để làm như thế, hãy gõ một ký tự hành động, với một hay nhiều tên gói (hay hình mẫu) theo sau. Hành động đó sẽ được áp dụng vào tất cả các gói bạn liệt kê. Có sẵn những hành động này:

en: You may not modify the state of any package while a download is underway.
vi: Không cho phép bạn sửa đổi tình trạng của gói nào trong khi tải về.

en: You may want to update the package lists to correct these missing files
vi: Khuyên bạn cập nhật các danh sách gói để sửa chữa trường hợp có những tập tin này còn thiếu

en: You must choose one to install.
vi: Bạn phải chọn một gói cần cài.

en: You turn to stone... --More--
vi: Bạn trở thành đá.  —Thêm—

en: Your wand of %s breaks apart and explodes!  --More--
vi: Đũa thần %s của bạn rã ra và nổ !  —Thêm—

en: [%d(%d)/...] Resolving dependencies
vi: [%d(%d)/...] Đang tháo gỡ các quan hệ phụ thuộc

en: [DOWNGRADE] %s %s -> %s
vi: [HẠ CẤP] %s %s -> %s

en: [Downloaded]
vi: [Đã tải về]

en: [ERROR]
vi: [LỖI]

en: [Hit]
vi: [Lần ghé]

en: [IGNORED]
vi: [ĐÃ BỎ QUA]

en: [UPGRADE] %s %s -> %s
vi: [NÂNG CẤP] %s %s -> %s

en: ^About
vi: ^Giới thiệu

en: ^Become root
vi: Trở thành ^Người chủ

en: ^Changelog
vi: ^Bản ghi đổi

en: ^Clean package cache
vi: ^Xóa bộ nhớ tạm gói

en: ^Close
vi: Đón^g

en: ^Dependency handling
vi: ^Quản lý quan hệ phụ thuộc

en: ^Examine Solution
vi: X^em giải pháp

en: ^FAQ
vi: ^Hỏi Đáp

en: ^Find
vi: ^Tìm

en: ^Find Backwards
vi: Tìm ^ngược

en: ^First Solution
vi: Giải pháp đầ^u

en: ^Forbid Version
vi: Cấm ^Phiên bản

en: ^Forget new packages
vi: ^Quên các gói mới

en: ^Help
vi: Trợ g^iúp

en: ^Hold
vi: Giữ ^lại

en: ^Install
vi: Cà^i

en: ^Install/remove packages
vi: Cà^i/Bỏ gói

en: ^Keep
vi: ^Giữ

en: ^Last Solution
vi: Giải pháp cuố_i

en: ^License
vi: Giấ^y phép

en: ^Limit Display
vi: ^Hạn hiện thị

en: ^Miscellaneous
vi: ^Linh tinh

en: ^News
vi: Ti^n tức

en: ^Next
vi: ^Kế

en: ^Next Solution
vi: Giải pháp ^kế

en: ^Play Minesweeper
vi: Chơi Quét ^Mìn

en: ^Preferences
vi: Tù^y thích

en: ^Prev
vi: ^Lùi

en: ^Previous Solution
vi: Giải ^pháp trước

en: ^Purge
vi: ^Tẩy

en: ^Quit
vi: T^hoát

en: ^Reload package cache
vi: Nạp ^lại bộ nhớ tạm gói

en: ^Remove
vi: ^Bỏ

en: ^Revert options
vi: H^oàn nguyên tùy chọn

en: ^UI options
vi: Tùy chọn _UI

en: ^Un-Limit Display
vi: ^Bỏ hạn hiện thị

en: ^Update package list
vi: ^Cập nhật danh sách gói

en: ^View Target
vi: ^Xem đích

en: abort and quit
vi: hủy bỏ rồi thoát

en: abort automatic dependency resolution; resolve dependencies by hand instead
vi: hủy bỏ chức năng tự động giải quyết quan hệ phụ thuộc; giải quyết quan hệ phụ thuộc bằng tay thay thế

en: accept the proposed changes
vi: chấp nhận các thay đổi được đề nghị

en: adjust the state of the listed packages, where ACTION is one of:
vi: điều chỉnh tình trạng của các gói được liệt kê, mà HÀNH ĐỘNG là một của:

en: allow_choices
vi: cho_phép_chọn

en: aptitude failed to find a solution to these dependencies.  You can solve them yourself by hand or type 'n' to quit.
vi: Trình aptitude không thể giải quyết quan hệ phụ thuộc này. Vậy bạn cần phải tự giải quyết, hoặc bấm phím « n » để thoát.

en: awaiting trigger processing
vi: đang đợi xử lý bộ gây nên

en: awaiting trigger processing by other package(s)
vi: đang đợi gói khác xử lý bộ gây nên

en: breaks
vi: ngắt

en: broken
vi: hỏng

en: but %s is installed and it is kept back.
vi: nhưng mà %s được cài đặt và nó được giữ lại.

en: but %s is installed.
vi: nhưng mà %s được cai đặt.

en: but %s is to be installed.
vi: nhưng mà %s sẽ được cài đặt.

en: cold
vi: lạnh

en: config-files
vi: tập tin cấu hình

en: conflicts with
vi: xung đột với

en: continue with the installation
vi: tiếp tục lại cài đặt

en: couldn't replace %s with %s
vi: không thể thay thế %s bằng %s

en: death
vi: sự chết

en: delete
vi: xóa

en: dep_level
vi: lớp_phụ_thuộc

en: depends on
vi: phụ thuộc vào

en: downgraded
vi: đã hạ cấp

en: download: you must specify at least one package to download
vi: tải về: bạn phải ghi rõ ít nhất một gói cần tải về

en: enter the full visual interface
vi: vào toàn giao diện trực quan

en: examine the solution in the visual user interface
vi: kiểm tra giải pháp trong giao diện người dùng trực quan

en: extract-cache-entries: at least one argument is required (the directory
    to which to write files).
vi: extract-cache-entries: ít nhất một đối số cần thiết (thư mục vào đó cần ghi các tập tin).

en: failed to remove %s
vi: lỗi gỡ bỏ %s

en: failed to rename %s to %s
vi: lỗi thay đổi tên %s thành %s

en: false
vi: sai

en: forbidden upgrade
vi: nâng cấp cấm

en: give up and quit the program
vi: hủy bỏ rồi thoát khỏi chương trình

en: half-config
vi: nửa cấu hình

en: half-install
vi: nửa cài

en: hold
vi: giữ

en: iconv of %s failed.
vi: việc iconv « %s » bị lỗi.

en: install
vi: cài

en: installed
vi: đã cài đặt

en: invisibility
vi: tính vô hình

en: log report
vi: thông báo ghi lưu

en: magic missile
vi: vật ma thuật phóng ra

en: main
vi: chính

en: make_package_view: bad argument!
vi: make_package_view: (tạo ô xem gói) gặp đối số sai.

en: make_package_view: error in arguments -- bad column list for static item
vi: make_package_view: (tạo ô xem gói) gặp lỗi trong đối số -- danh sách cột sai cho mục tĩnh

en: make_package_view: error in arguments -- two main widgets??
vi: make_package_view: (tạo ô xem gói) gặp lỗi trong đối số — hai ô điều khiển chính ?

en: make_package_view: no main widget found
vi: make_package_view: (tạo ô xem gói) không tìm thấy ô điều khiển chính nào.

en: mine-help.txt
vi: giúp_mìn.txt

en: move to the next solution
vi: tiếp tục đến giải pháp kế

en: move to the previous solution
vi: trở về giải pháp trước

en: no
vi: không

en: no_key
vi: k

en: none
vi: k0 có

en: not a real package
vi: không phải là gói thật

en: not installed
vi: chưa cài đặt

en: not installed (configuration files remain)
vi: chưa cài (các tập tin cấu hình còn lại)

en: obsoletes
vi: làm cũ

en: open: %d; closed: %d; defer: %d; conflict: %d
vi: mở: %d; tắt: %d; hoãn: %d; xung đột: %d

en: open: %zd; closed: %zd; defer: %zd; conflict: %zd
vi: mở: %zd; tắt: %zd; hoãn: %zd; xung đột: %zd

en: partially configured
vi: đã cấu hinh bộ phận

en: partially installed
vi: đã cài bộ phận

en: polymorph
vi: vật đổi hình

en: pre-depends on
vi: phụ thuộc sẵn vào

en: purge
vi: tẩy

en: purged
vi: đã tẩy

en: recommends
vi: khuyên

en: reinstall
vi: cài lại

en: reject the proposed changes and search for another solution
vi: từ chối các thay đổi được đề nghị, và tìm kiếm một giải pháp khác

en: replaces
vi: thay thế

en: run the automatic dependency resolver to fix the broken dependencies.
vi: chạy bộ tự động giải quyết quan hệ phụ thuộc để sửa chữa các quan hệ phụ thuộc bị ngắt.

en: search: You must provide at least one search term
vi: tìm kiếm: bạn phải cung cấp ít nhất một từ tìm kiếm

en: second
vi: giây

en: seconds
vi: giây

en: secret door detection
vi: phát hiện cửa bí mật

en: show information about one or more packages; the package names should follow the 'i'
vi: hiển thị thông tin về một hay nhiều gói; các tên gói nên nằm sau chữ « i »

en: show the Debian changelogs of one or more packages; the package names should follow the 'c'
vi: hiển thị bản ghi thay đổi Debian của một hay nhiều gói; các tên gói nên nằm sau chữ « c »

en: sleep
vi: ngủ

en: striking
vi: đang đánh

en: suggests
vi: đề nghị

en: toggle between the contents of the solution and an explanation of the solution
vi: bật/tắt giữa nội dung của phép giải và lời giải thích phép giải

en: toggle the display of changes in package sizes
vi: bật/tắt hiển thị các thay đổi kích cỡ gói

en: toggle the display of dependency information
vi: bật/tắt hiển thị thông tin về quan hệ phụ thuộc

en: toggle the display of version numbers
vi: bật/tắt hiển thị các số thứ tự phiên bản

en: triggers-awaited
vi: bộ gây nên (đợi)

en: triggers-pending
vi: bộ gây nên (treo)

en: true
vi: đúng

en: try to find a reason for installing a single package, or explain why installing one package should lead to installing another package.
vi: thử tìm lý do cần cài đặt một gói riêng lẻ, hoặc giải thích tại sao cài đặt một gói nên đưa tới cài đặt gói khác.

en: unknown
vi: không rõ

en: unpacked
vi: đã giải nén

en: upgrade
vi: nâng cấp

en: upgraded
vi: đã nâng cấp

en: version_selection
vi: chọn_phiên_bản

en: virtual
vi: ảo

en: yes
vi: có

en: yes_key
vi: c
